ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยใช้มอเตอร์พัดลมยี่ห้อyen yen top performace และ king-shing มั้ยครับ  (อ่าน 1359 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
 ไม่ทราบว่ามอเตอร์. yen yen top performace และ king-shing ยี่ห้อไหนทนบ้างครีบ และทนกว่าของติดรถนิสสันมากมั้ย เพราะของนิสสันoem ห่วยแตกมากไม่ทนเลย  อยากจะใช้denso แต่ไม่มีผลิตให้นิสสัน อีโคคาร์ที่เพิ่งปิดไลน์ผลิตแซยิด12ปีไป ก็ต้องเทียบและมาแปลงเยอะเลยลองมาตั้งกระทู้ถามยี่ห้อพวกนี้ดูครับว่ายี่ห้อไหนน่าใช้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ samaklen

ดูจากโครงสร้างแล้ว น่าจะแกะออกได้ไม่ยาก
ต้องลองสั่งมาดูครับ เจาะช่องระบายไว้ น่าจะฝุ่นแปรงถ่านไม่อัดข้างใน
โดยมาก จะแปรงถ่านหมดกุด หรือหัวคอมพังก่อนขดลวด
ถ้าหวังอะไหล่แท้ไม่ได้ ลองเลยครับ อย่างมากก็ได้ตังรอบเดียว

ดูจากโครงสร้างแล้ว น่าจะแกะออกได้ไม่ยาก
ต้องลองสั่งมาดูครับ เจาะช่องระบายไว้ น่าจะฝุ่นแปรงถ่านไม่อัดข้างใน
โดยมาก จะแปรงถ่านหมดกุด หรือหัวคอมพังก่อนขดลวด
ถ้าหวังอะไหล่แท้ไม่ได้ ลองเลยครับ อย่างมากก็ได้ตังรอบเดียว
ขอบคุณมากครับ ของแท้มันหวังอะไรไม่ได้เลยครับเป็นยี่ห้อที่สร้างการระแวงได้ยังกับซื้อรถจีนที่ว่าขึ้นรถยกทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
Top Performance มอเตอร์ของmarch เพิ่งเปลี่ยนให้รถที่ทำงานไปเดือนเดียวครับ ยังตอบอะไรไม่ได้
แต่คอยล์จุดระเบิดยี่ห้อนี้ผมเอาไปใส่ใน Mazda 2 DE ใช้มา1ปีล่ะ okครับ ถูกกว่าแท้เยอะ

Top Performance มอเตอร์ของmarch เพิ่งเปลี่ยนให้รถที่ทำงานไปเดือนเดียวครับ ยังตอบอะไรไม่ได้
แต่คอยล์จุดระเบิดยี่ห้อนี้ผมเอาไปใส่ใน Mazda 2 DE ใช้มา1ปีล่ะ okครับ ถูกกว่าแท้เยอะ
ขอบคุณมากครับผมสนใจตัวนี้อยู่ครับ ส่วนเย็น เย็นผมตัดทิ้งครับ