ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม็กซ์ของไทยยี่ห้อไหน คุณภาพไว้ใจได้ นอกจาก lenso กับ enkei  (อ่าน 6708 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  ล้อ lenso กับ enkei อันนี้เห็นบ่อยครับ แต่ชอบลายของยี่ห้ออื่นแต่ไม่รู้ว่าคุณภาพน่าใช้รึเปล่า อย่าง NAYA , NK performance , yashiyoda ,ssw, sia ฯลฯ ยิ่งงานไทยออกมาเยอะแยะมากครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นงานเกรดไหนกันบ้าง ใส่รถ CRV G4 ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Tien.W

SSW / Yachiyoda .. 2 ตัวนี้ ไว้ใจได้ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้ายี่ห้อที่ไล่มา ผมใช้ได้หมดครับ พอๆ กัน ผมว่า ถ้าล้อไทยก็จริง แต่มียี่ห้อ ผมโอเคนะ

ดีกว่ายี่ห้อไทย เลียนแบบเขา หรือ เรียกว่าล้อ copy แต่ไม่มียี่ห้อเลย อันนี้ผมว่าเชื่อถือไม่ได้ เพราะเกิดปัญหามาแค่เรื่องเครม หรือ ซ่อม ไม่รู้เขาจะรับผิดชอบหรือป่าวเลย

ปล. มี cosmis กับ rota อีกนะ ยี่ห้อที่คุ้นๆ นะ

ออฟไลน์ Devil13

SSW พอไหว
แต่ต้องเลือกลายให้ดีครับ ขอบบางๆ ก้านเล็กๆ เจอหลุมจังๆมีดุ้งแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ช่วงนี้ผมเห็น Cosmis มีแบบ Forged สั่งตัดด้วย น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ spn

ใช้ ssw อยู่ ก็ดูใช้ได้นะครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ kira freedom

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ meeuwarn

ถ้าคำว่า"ไว้ใจได้"หมายถึงความ"ทนถึก"  enkei เท่านั้นครับ

นอกนั้นก็ตามราคาที่ท่านจ่าย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Lenso, Comis ค่อนข้างดังในต่างประเทศอยู่เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ tom46

ssw ก็น่าสนใจครับ แต่ตอนนี้ผมชอบ lenso มากกว่าล่าสุดเข้าไปส่องเวปเขาดูมีแบบ forged ขายด้วยครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
แล้วพวก​ G​ Forged นี่เป็นล้อไทยไหมครับ​ คุณภาพ​หรือเกรดระดับไหนครับ​ เห็นร้่านแต่งรถดังๆใส่ให้รถยุโรป​อยู่​

ออฟไลน์ chaithawat

lenso น่าสนคับได้มาตรฐานสังเกตุจากรอยกลึงเนียนมาก
ส่วน Tam ห่วยไม่ได้เรื่องคับเคยซื้อล้อ M4 มาใส่ถ่วงอย่างไรก็ไม่ลงตัวสั่นแก้ร้านดังที่ไหนก็ไม่หาย เพราะเซนเตอร์บอร์มันกว้างกว่าปกติ สเปค 72.5วัดได้73 เจอแรคไฟฟ้าไวๆสั่นขึ้นมาถึงพวงมาลัยเลย สุดท้ายต้องกลึงล้างแม๊กซ์แล้วใส่ hub ring แทน

ออฟไลน์ SM.

ไว้ใจ Lenso นะครับ

Enkei เพิ่งทราบว่าเป็นของ ไทย  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ CarameLon

ชีวิตคุณอยู่บนล้อยาง4วง เลือกจากแบรนด์ที่ไว้ใจได้เถอะ
ล้อเทียบลายเทียบมันไม่ได้ส่งเข้าLapเทสคุณภาพความแข็งแกร่งนะ
สต.เลือกตามนี้เท่านั้น Vossen BBS HRE Vorsteiner Ray OZ Racing Enkei Lenso  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Enkei ของญี่ปุ่นไม่ใช่เหรอ
แต่มีโรงงานที่ไทย
ล้อบางลายจะผลิตในไทย จะเป็นเกรดทั่วไป
บางลายจะผลิตญี่ปุ่น เป็นเกรดสูงกว่า พวก RPF GTC

ออฟไลน์ GoWjUnG

• Newbie
  • *
Enkei มันมีหลาย ชื่อครับ จำไม่ได้ละ เคยหาๆข้อมูลอยู่ แต่ทุกวันนี้ ใส่ Lenso เพราะ  5รู 100 ออฟสวยๆ มันหายาก

ออฟไลน์ Boattamon

น่าจะ Enkei Tuning กระมังครับ

ลายจะไม่ค่อยเท่าไหร่ สวยบ้าง เฉิ่มบ้าง แต่เค้าก็ว่าคุณภาพไม่ขี้เหร่

Enkei มันมีหลาย ชื่อครับ จำไม่ได้ละ เคยหาๆข้อมูลอยู่ แต่ทุกวันนี้ ใส่ Lenso เพราะ  5รู 100 ออฟสวยๆ มันหายาก

Enkei ของญี่ปุ่นไม่ใช่เหรอ
แต่มีโรงงานที่ไทย
ล้อบางลายจะผลิตในไทย จะเป็นเกรดทั่วไป
บางลายจะผลิตญี่ปุ่น เป็นเกรดสูงกว่า พวก RPF GTC

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ