ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนจาก CIVIC TURBO RS ไป 320d g20 มือสอง จะดีไหมครับ  (อ่าน 4776 ครั้ง)

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
Re: เปลี่ยนจาก CIVIC TURBO RS ไป 320d g20 มือสอง จะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 14:36:47 »
อ่านความเห็นทั้งหมดสรุปว่า ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ ประมาณว่าดีจริงแต่แพงนะ จะไหวไหม คุ้มค่าทางใจมากกว่า
คุ้มค่าเงิน ประมาณนั้น ไอ้ผมก็เป็นคนคิดมาก บางทีก็คิดแบบ เออเอาก็เอาวะ อีกทีนึงก็ เห้ยมันไม่คุ้มหรอก เงิน
มันหายากนะ แล้วดันมีตัวเลือกโผล่มาอีก คือแรพเตอร์ใหม่ตัวแรง ราคาพอๆกับ 320 d ซะด้วย นี่ก็อยากได้นะแต่
ตรงข้ามบีเอ็ม ตัวนึงค่าน้ำมันถูกแต่ซ่อมแพง แต่อีกตัวค่าน้ำมันแพงซ่อมถูก  เอาไงดีหว่า:-X
     ปล.ผมอยู่ ตจว. ใช้รถแบบไหนก็ได้ ไม่จำกัด

raptor ไม่ใช่รถที่ซ่อมถูกนะครับ ค่าอะไหล่บางตัวถ้าเข้าศูนย์นี่แพงน้องๆบีเอ็มเลย อันนี้ว่ากันที่ตัวที่แล้วนะครับ ตัวใหม่ยังไงผมก็มองว่าแพงยิ่งกว่าเก่า รถขับดีมากๆ แค่ตัวเก่าคือถูกใจทุกคน แต่ตอนนี้ระยะถึงแสนกว่ากันบ้าง ขายทิ้งกันหลายคนละครับในกลุ่มพ่อเพื่อน อายุมันได้ เริ่มพลาสติกกรอบแบบงงๆมา ตัดใจขายกันก่อนเปิดตัวไม่นานนี่เอง แต่ก็ยังมารอตัวใหม่ดีเซลกันเหมือนเดิม รอลุ้นว่าจะมีมั้ย กับอีกเรื่องคือ ช่องจอดรถลำบากมาก เข้าตลาดยังเบื่อเลย แต่เดินทางเที่ยวนี่แฮปปี้กันสุดๆ
โอ้.. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
Re: เปลี่ยนจาก CIVIC TURBO RS ไป 320d g20 มือสอง จะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2022, 11:08:54 »
เปลี่ยนเลยครับ g20 ขับสนุกกว่า civic เยอะครับ
อย่างน้อยไปขอลอง test drive จะได้ feeling ความแตกต่างก่อนตัดสินใจก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2022, 14:27:38 »
รถใหม่ขนาดนี้ไม่น่าต้องห่วงเรื่องซ่อม ถ้าเงินพอ+มีเงินจ่ายค่าประกันปีละ40-50k(ซึ่งเดี๋ยวนี้ผ่อน0%ได้เยอะแยะ)ผมว่าซื้อไปเถอะครับ

คุณค่าทางใจที่ได้มันมากพอ เราจะรู้สึกดีทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัย อยากขับรถไปที่ต่างๆ มีความสุขทุกครั้งที่ได้มอง แค่นั้นสำหรับผมผมว่าคุ้มครับ