ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกล้องติดรถ BMW Advanced car eye 2.0  (อ่าน 6263 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
สอบถามกล้องติดรถ BMW Advanced car eye 2.0
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 14:54:39 »
สวัสดีครับ หลังจากที่เคยตั้งกระทู้เรื่องหารถ SUV สุดท้ายกลับมาจบที่ BMW เหมือนเดิม….

กำลังจะรับรถเร็วๆนี้เลยจะรบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกว่าจะติดกล้องจากศูนย์มาเลยดีมั๊ย
คุ้นๆเคยเห็นเมนท์ในกระทู้นึงบอกว่าคุณภาพไม่สมราคา
กับเห็นมีเคส X7 มีปัญหารถไม่สื่อสารกับ MyBMW app ตอนดับเครื่องหลังติดกล้อง

มีท่านใดใช้อยู่บ้างครับ รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ caton

Re: สอบถามกล้องติดรถ BMW Advanced car eye 2.0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 18:33:33 »
ไปหายี่ห้ออื่นใส่เถอะครับ
คุณภาพไม่ตามราคาอย่างแรง
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ t7090700

• Newbie
  • *
Re: สอบถามกล้องติดรถ BMW Advanced car eye 2.0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 18:56:00 »

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้กับ 530e ไม่เห็นมีช่อง power supply ที่จะสามารถนำมาใช้แบบไม่เกะกะเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ caton

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 21:31:44 »

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้กับ 530e ไม่เห็นมีช่อง power supply ที่จะสามารถนำมาใช้แบบไม่เกะกะเลยครับ
ขอบคุณครับ

ผมไม่แน่ใจว่า G30 จะมีช่องเสียบอยู่ใต้เก๊ะเก็บของฝั่งข้างคนขับเหมือนรุ่นอื่นรึเปล่า? นะครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ RTee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 23:18:43 »
ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ คุณภาพทั่วๆ ไป แต่ราคานี่ไปไกลจริงๆ แต่ดีที่ต่อตรงแบบไม่ต้องกังวลเรื่องประกัน และข้อดีอีกอันคือ สามารถบันทึกตอนจอดได้ เลือกได้ทั้งบันทึกแบบ sensor แบบสะเทือน หรือแบบ motion detect

แต่ตอนนี้เห็นมี 3.0 ออกมาแล้วนะครับ เห็นมีสำนักแต่งบางเจ้ากำลังเอาเข้ามาครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2022, 10:03:57 »
คุณภาพห่างไกลราคามากครับ แต่ดีที่ไม่เสียประกันรถ แต่พังเร็วมากนะครับ สองปีนิดๆ หมดประกันกล้องปุ๊บ ไปเลย

แนะนำติดข้างนอกได้ครับ ศุนย์ไม่ซีเรียส ตอนเอาเข้า ก็โดนถอดสายออกอยู่ดี สงสัยไม่อยากให้เห็นว่าเค้ายำอะไรรถเราบ้าง

ออฟไลน์ aekoy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2022, 10:35:27 »
เพื่อนผมติดกล้องออกมาจากศูนย์แล้วทำให้ไฟเครื่องโชว์ ต้องสไลด์รถกลับมาจากต่างจังหวัดออกรถมาไม่ถึงสัปดาห์ ศูนย์ใช้เวลา 2 สัปดาห์กว่าจะรู้ว่าเป็นที่สายไฟที่ติดกล้องเพิ่ม ตัวเครื่องไม่ได้เป็นอะไร
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ wsonpee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2022, 12:10:55 »
ได้มาฟรีครับ คุณภาพก็โอเคครับ
แต่ถ้าต้องซื้อติดเอง มีตัวเลือกที่คุ้มราคาหลายตัว

กับ bmw ระวัง warranty ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2022, 13:40:54 »
ขอบคุณทุกท่านครับ อ่านดูแล้วไม่น่าติดเลยครับ

เพื่อนผมติดกล้องออกมาจากศูนย์แล้วทำให้ไฟเครื่องโชว์ ต้องสไลด์รถกลับมาจากต่างจังหวัดออกรถมาไม่ถึงสัปดาห์ ศูนย์ใช้เวลา 2 สัปดาห์กว่าจะรู้ว่าเป็นที่สายไฟที่ติดกล้องเพิ่ม ตัวเครื่องไม่ได้เป็นอะไร

อันนี้เลยครับที่กลัว เพราะเห็นท่านนึงติด X7 แล้วมีปัญหา แต่อันนี้ถึงขั้นไฟโชว์นี่น่ากลัวเลยครับ

ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ คุณภาพทั่วๆ ไป แต่ราคานี่ไปไกลจริงๆ แต่ดีที่ต่อตรงแบบไม่ต้องกังวลเรื่องประกัน และข้อดีอีกอันคือ สามารถบันทึกตอนจอดได้ เลือกได้ทั้งบันทึกแบบ sensor แบบสะเทือน หรือแบบ motion detect

แต่ตอนนี้เห็นมี 3.0 ออกมาแล้วนะครับ เห็นมีสำนักแต่งบางเจ้ากำลังเอาเข้ามาครับ

พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าที่ไหนเอาเข้ามา พอดีลองหาดูเจอแต่ที่เมืองนอกครับ

คุณภาพห่างไกลราคามากครับ แต่ดีที่ไม่เสียประกันรถ แต่พังเร็วมากนะครับ สองปีนิดๆ หมดประกันกล้องปุ๊บ ไปเลย

แนะนำติดข้างนอกได้ครับ ศุนย์ไม่ซีเรียส ตอนเอาเข้า ก็โดนถอดสายออกอยู่ดี สงสัยไม่อยากให้เห็นว่าเค้ายำอะไรรถเราบ้าง

เคยอ่านเจอเหมือนกันครับ พังที่ 2 ปีกับอีก 1 เดือน …

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2022, 14:45:44 »
จริงๆ Car Eye มันก็มีเรื่องเดียวที่ต้องซีเรียส คือ เรื่องประกัน นี่ละครับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกติดกล้องทั่วไป เลยครับ คุณภาพดีกว่าเยอะ ในราคาที่ถูกกว่าเยอะมากกกกกกก เช่นกัน

ติดแยก ไม่ต้องยุ่งกับรถ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟ ไม่ต้องจั้มเข้าฟิวส์แทร็ป เสียบ USB เอาหรือ Power Outlet 12v ได้เลย ไม่มีปัญหาเรื่องประกันด้วย เพราะไม่ได้ตัดต่อสายอะไรเลย

ออฟไลน์ RTee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2022, 21:59:55 »

อันนี้เลยครับที่กลัว เพราะเห็นท่านนึงติด X7 แล้วมีปัญหา แต่อันนี้ถึงขั้นไฟโชว์นี่น่ากลัวเลยครับ

เคสคันนั้นรู้สึกไม่เกี่ยวกับกล้องนะครับ แต่เจอปัญหากล้องด้วยเลยต้องเปลี่ยนกล้องมั้งครับ

พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าที่ไหนเอาเข้ามา พอดีลองหาดูเจอแต่ที่เมืองนอกครับ

ส่ง pm ให้แล้วครับ ไม่ใช่คนขายนะครับ พอดีเจอใน FB มาครับ

ออฟไลน์ PopCorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 02:00:20 »
ใช้อยู่ครับ
ข้อดีคือติดตั้งที่ศูนย์ ไม่มีปัญหาด้านประกัน
ข้อเสียคือ ภาพงั้นๆ แอพเชื่อมต่อยาก เล่นยาก ทุกวันนี้จะดูภาพ จะเซฟไฟล์ ยัง งงๆอยู่เลยครับ

ของผม ขอเป็นของแถมตอนซื้อรถครับ ถ้าให้จ่ายเองราคานี้ไปยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 06:50:16 »
จริงๆ Car Eye มันก็มีเรื่องเดียวที่ต้องซีเรียส คือ เรื่องประกัน นี่ละครับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกติดกล้องทั่วไป เลยครับ คุณภาพดีกว่าเยอะ ในราคาที่ถูกกว่าเยอะมากกกกกกก เช่นกัน

ติดแยก ไม่ต้องยุ่งกับรถ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟ ไม่ต้องจั้มเข้าฟิวส์แทร็ป เสียบ USB เอาหรือ Power Outlet 12v ได้เลย ไม่มีปัญหาเรื่องประกันด้วย เพราะไม่ได้ตัดต่อสายอะไรเลย

ขอบคุณครับ ที่อยากติดกับ bmw ก็มีทั้งเรื่องประกันกับการติดตั้งเลยครับ กลัวติดข้างนอกแล้วสายเกะกะไม่สวยครับ

เคสคันนั้นรู้สึกไม่เกี่ยวกับกล้องนะครับ แต่เจอปัญหากล้องด้วยเลยต้องเปลี่ยนกล้องมั้งครับ

ส่ง pm ให้แล้วครับ ไม่ใช่คนขายนะครับ พอดีเจอใน FB มาครับ

ขอบคุณมากครับ ver 3 สวยดีนะครับ
เคส X7 คันนั้นตอนนี้ยังไม่สามารถแก้ได้เลยครับ เรื่องไปถึงเยอรมันแต่ก็ยังแก้ไม่ได้ ไม่รู้เกี่ยวกับกล้องมั๊ย แต่เจ้าของรถเหมือนจะสงสัยว่าเกิดหลังจากติดกล้องครับ

ใช้อยู่ครับ
ข้อดีคือติดตั้งที่ศูนย์ ไม่มีปัญหาด้านประกัน
ข้อเสียคือ ภาพงั้นๆ แอพเชื่อมต่อยาก เล่นยาก ทุกวันนี้จะดูภาพ จะเซฟไฟล์ ยัง งงๆอยู่เลยครับ

ของผม ขอเป็นของแถมตอนซื้อรถครับ ถ้าให้จ่ายเองราคานี้ไปยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

ดูจากหลายๆท่านแล้วคงไปติดข้างนอกดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kriz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2022, 11:50:59 »
หมดประกัน (2 ปี) ปุ๊ป พังปั๊ป ใชมาทั้ง ACE1.0 และ 2.0

แนะนำไปติดข้างนอกเถอะครับ เว้นแต่ศูนย์แถมมาให้ก็ใช้ๆ ไป BMW ACE ก็ใช้วิธีต่อไฟตรงจากกล่องฟิวส์เหมือนกัน ของเกาหลีดีๆ ราคาหลักหมื่นสามารถติดตั้งแบบเดียวกันได้ เพิ่มเติมคือคุณภาพดีกว่า เรื่องความทนทานบอกไม่ได้ครับเพราะไม่เคยใช้ แต่ตัว BMW ACE ก็ผลิตจากเกาหลีเหมือนกัน