ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.5 Sport โดยรวมโอเคไหมครับ  (อ่าน 5837 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
Camry 2.5 Sport โดยรวมโอเคไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 13:32:38 »
สมรรถนะ , ออปชั่น , ช่วงล่าง , ฟิลลิ่งการขับ , ความทนทาน , เก็บเสียง เอาไว้ใช้งานทั่วไปออก ตจว บ้างเดือนละ 2-3 ครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2022, 13:46:31 โดย รักเธอเสมอ »

ออฟไลน์ KTN88

Re: Camry 2.5 Sport โดยรวมโอเคไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 14:19:42 »
ผมว่าโดยรวมเพิ่มไปเอา 2.5 premium คุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
Re: Camry 2.5 Sport โดยรวมโอเคไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 14:52:00 »
ผมใช้ 2.5 G ก่อนจะ minor change โอเคทุกอย่างครับ ยกเว้น เรื่องเก็บเสียง แย่มาก TT

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 16:07:24 »
สิ่งที่โบรชัวร์ไม่บอก

-รถไม่มี ambient light ที่คอนโซลคนนั่งหน้า มือเปิดประตู ไฟส่องเท้า
-ไม่มีกระจกมองข้าง reverse link

โดยรวม แนะนำไป 2.5 Premium จบและคุ้มค่ามากกว่าครับ

ออฟไลน์ red898

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 17:46:13 »
ถ้าไม่สนใจพวกsafety sense หรือ option หยุมหยิม ผมว่าตัวsportเพียงพอแล้วครับ ไม่มีmoonroofให้กวนใจเรื่องน้ำรั่วด้วย

ถ้าอยากได้ล้อ18 เอาไปเปลี่ยนล้อญี่ปุ่นเบาๆดีกว่าครับ

ปล. มี2.5 เบนซินมีreverse link ทั้งคู่นะครับ

ออฟไลน์ natin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 19:34:38 »
Option ไม่คุ้ม เพิ่มเงินอัพ 1 รุ่น คุ้มกว่ามากครับ

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 22:26:48 »
ถ้าใช้คันเดียว หลักๆ น่าไป 2.5 Premium ผมว่า option ถือว่าได้ใช้ประโยชน์เยอะดีครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2022, 22:56:33 »
ถ้าไม่สนใจพวกsafety sense หรือ option หยุมหยิม ผมว่าตัวsportเพียงพอแล้วครับ ไม่มีmoonroofให้กวนใจเรื่องน้ำรั่วด้วย

ถ้าอยากได้ล้อ18 เอาไปเปลี่ยนล้อญี่ปุ่นเบาๆดีกว่าครับ

ปล. มี2.5 เบนซินมีreverse link ทั้งคู่นะครับ

ไม่มีแน่นอนครับ reverse link สำหรับตัวล่าง

ออฟไลน์ paul_frank

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2022, 00:34:17 »

ไม่มีแน่นอนครับ reverse link สำหรับตัวล่าง

สวิทช์ปรับเบาะผู้โดยสารหน้า  ที่อยู่ด้านข้างพนักพิงก็ตัดไป
Memory seat ของคนขับก็ตัดไป  ซึ่งผมว่าตรงนี้สำคัญ  เพราะเวลาเอารถไปล้าง  เด็กชอบเลื่อนเบาะออกตลอดเพื่อจะดูดฝุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2022, 00:36:18 โดย paul_frank »

ออฟไลน์ red898

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2022, 08:47:19 »

https://www.toyota.co.th/model/camry/specification

2.5 Sport

฿1,475,000

เลือกเกรด

กระจกมองข้าง

ปรับไฟฟ้า พับเก็บอัตโนมัติ พร้อม Reverse Link และไฟเลี้ยวแบบ LED

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2022, 09:12:26 »
ผมขับ 2.5g ก่อนไมเนอร  ติดปัญหาที่สุดคือคันเร่งเซตมาแข็งเกิน ถ้าขับเจอรถติดๆบอกเลยว่า ขับไม่สนุกเลย ต้องกดแรงๆเมื่อยขา พอกดเบารถไม่ไป พอกดแรงรถพุ่งเลี้ยงคันเร่งเหนื่อย นอกนั้นรวมๆ ดี  เล็งๆหนีไปตัวอ่ืนละ ข้อดีที่สุดผู้โดยสารนั่งสบาย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2022, 09:19:01 »

https://www.toyota.co.th/model/camry/specification

2.5 Sport

฿1,475,000

เลือกเกรด

ปรับไฟฟ้า พับเก็บอัตโนมัติ พร้อม Reverse Link และไฟเลี้ยวแบบ LED

นี่คงจะเป็นออพชั่นเดียว ที่ผมกล้าบอกว่าโบรชัวร์ผิด จับรถจริงแล้วจะเข้าใจครับ

ออฟไลน์ Edwardsella

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2022, 10:41:29 »
ใช้ premium อยู่ครับ รวมๆ ก็ชอบนะครับ ช่วงจะออกหารถลองยากมาก ไปนั่งขับสั้นๆ ตัว Hybrid มาหนึ่งทีสั้นๆ + ดูรีวิว
- สมรรถนะ ช่วงล่าง การขับขี่ เหมือนในรีวิวเลยครับ ผมว่าขับดีนะ วิ่ง ตจว ไกลๆ ชอบมาก นิ่งดี เหยียบไม่เกิน 110 มี17-18กม/ลิตรบ่อยๆ แต่ข้อเสียคือต้นหน่วงมาก คือจะหน่วงๆ คันเร่ง กด mode sport ก็ดีขึ้นนิดหน่อย ขับขึ้นที่จอดรถห้างนี่คืออิหยังวะ แต่พอเกิน60 ไหลมายังกะคนละคัน ไป180-200ไม่ยากเลย ไปลอง accord  ดูต้นดีกว่าครับ
- ภายใน เป้นข้อด้อยสุดละสำหรับผม accord งามกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกก
- option แล้วแต่ชอบเลย แต่คิดว่า option premium คุ้มกว่า + sunroof ที่ accord turbo กับ 2.5 sport ไม่มีให้ ไม่แน่ใจด้วยเรื่องเบาะหนัง ว่าคนละแบบไหม แต่ก็ไม่ได้ไปจับดูตัว sport ว่าต่างไหม
- เก็บเสียง ไม่แย่ครับ ติดแค่เสียงตรง wireless charger บางทีเปิดไว้จะก๊อกๆ แก๊กๆ พอรำคาญ เสียงภายในก็เงียบดีครับ อาจจะยังใหม่อยู่เลยไม่ค่อยรู้สึก
- ทนทาน เครื่องสันดาปล้วน + ดู complain ของ บ้านเราและตปท ของโฉมนี้ +ความเป็น Toyota ผมว่าน่าจะไว้ใจได้ เลยไป Camry ไม่เอา accord หรือ ยุโรปตัวต้นๆ ครับ 

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2022, 10:53:18 »

2.5 Sport

฿1,475,000

เลือกเกรด

นี่คงจะเป็นออพชั่นเดียว ที่ผมกล้าบอกว่าโบรชัวร์ผิด จับรถจริงแล้วจะเข้าใจครับ
ลองเลื่อนสวิตซ์ปรับกระจกมองข้างไปข้างขวา ระบบทำงานไหมครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ pong_pjj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2022, 12:49:36 »

ยืนยันไม่มีครับ reverse link สำหรับตัวล่าง

ออฟไลน์ Bulim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2022, 23:32:20 »
ผมขับ 2.5g ก่อนไมเนอร  ติดปัญหาที่สุดคือคันเร่งเซตมาแข็งเกิน ถ้าขับเจอรถติดๆบอกเลยว่า ขับไม่สนุกเลย ต้องกดแรงๆเมื่อยขา พอกดเบารถไม่ไป พอกดแรงรถพุ่งเลี้ยงคันเร่งเหนื่อย นอกนั้นรวมๆ ดี  เล็งๆหนีไปตัวอ่ืนละ ข้อดีที่สุดผู้โดยสารนั่งสบาย
วิธีแก้ปัญหาคือ ติดคันเร่งไฟฟ้าครับ จบเลย กลายเป็นคนละคัน ขับมัน ขับสนุกเลยครับ

ออฟไลน์ Bulim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2022, 23:34:20 »
ใช้ premium อยู่ครับ รวมๆ ก็ชอบนะครับ ช่วงจะออกหารถลองยากมาก ไปนั่งขับสั้นๆ ตัว Hybrid มาหนึ่งทีสั้นๆ + ดูรีวิว
- สมรรถนะ ช่วงล่าง การขับขี่ เหมือนในรีวิวเลยครับ ผมว่าขับดีนะ วิ่ง ตจว ไกลๆ ชอบมาก นิ่งดี เหยียบไม่เกิน 110 มี17-18กม/ลิตรบ่อยๆ แต่ข้อเสียคือต้นหน่วงมาก คือจะหน่วงๆ คันเร่ง กด mode sport ก็ดีขึ้นนิดหน่อย ขับขึ้นที่จอดรถห้างนี่คืออิหยังวะ แต่พอเกิน60 ไหลมายังกะคนละคัน ไป180-200ไม่ยากเลย ไปลอง accord  ดูต้นดีกว่าครับ
- ภายใน เป้นข้อด้อยสุดละสำหรับผม accord งามกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกก
- option แล้วแต่ชอบเลย แต่คิดว่า option premium คุ้มกว่า + sunroof ที่ accord turbo กับ 2.5 sport ไม่มีให้ ไม่แน่ใจด้วยเรื่องเบาะหนัง ว่าคนละแบบไหม แต่ก็ไม่ได้ไปจับดูตัว sport ว่าต่างไหม
- เก็บเสียง ไม่แย่ครับ ติดแค่เสียงตรง wireless charger บางทีเปิดไว้จะก๊อกๆ แก๊กๆ พอรำคาญ เสียงภายในก็เงียบดีครับ อาจจะยังใหม่อยู่เลยไม่ค่อยรู้สึก
- ทนทาน เครื่องสันดาปล้วน + ดู complain ของ บ้านเราและตปท ของโฉมนี้ +ความเป็น Toyota ผมว่าน่าจะไว้ใจได้ เลยไป Camry ไม่เอา accord หรือ ยุโรปตัวต้นๆ ครับ
วิธีแก้ปัญหาคือ ติดคันเร่งไฟฟ้าครับ จบเลย กลายเป็นคนละคัน ขับมัน ขับสนุกเลยครับ เก็บเสียงผมว่ายังไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยครับ คาดหวังว่าจะดีกว่านี้ครับ เป็นข้อด้อยเลยครับ