ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] หนุ่มซิ่งบิ๊กไบค์แหกโค้ง ชนราวเหล็กกั้นถนนยุบ ตาย  (อ่าน 6845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **

MotoGP เขาเข้าโค้งกันช้าๆไม่ใช่หรอครับ :-X

เหตุรถจยย.บิ๊กไบค์แหกโค้ง มีผู้เสียชีวิต หน้าม.ราชภัฎ   ต.ขุนทะเล  อ.เมือง  จ.สุราษฏร์ธานี  ทราบชื่อเบื้องต้นผู้เสียชีวิตชื่อ นายศุภชัย

https://bit.ly/3QtYcMZ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
อันนี้น่าจะไม่ได้เป็นการเข้าโค้งแบบโมโตจีพีนะครับ

มาเร็วเกิ๊น ดีนะที่ไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน​

ออฟไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **
อันนี้น่าจะไม่ได้เป็นการเข้าโค้งแบบโมโตจีพีนะครับ

มาเร็วเกิ๊น ดีนะที่ไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน​

อ่อผมหมายถึงขนาดมืออาชีพเขายังขี่ระมัดระวังเลย

ออฟไลน์ johnlee

รถพวกนี้ ไม่ค่อยทำให้เจ้าของทรมาน

ผมคนนึงไม่เอาด้วยล่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
มองไม่ทัน อะไรจะมาเร็วขนาดนั้น
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Newhang

รถพวกนี้อันตรายกว่า นั่งท้ายกระบะ นั่งในแคปเยอะครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
กระบะ บิ๊คไบค์ ตายเพราะเร็วทั้งนั้น

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
Natural selection

ออฟไลน์ Fly to dream

เครื่องจักรกินคน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ REX

ขับแบบไม่กลัวตาย  สุดท้ายก็ไม่พ้นความตาย

ออฟไลน์ meeuwarn

ห้าวแบบนี้ตายไปคนเดียวไม่พาคนอื่นซวยไปด้วยถือว่าดีแล้วครับ
ถ้าตรงที่ชนเกิดมีคนเดินอยู่ไม่กลายเป็น2ศพ??
สรุปขับแบบนี้ตายไปคนเดียวก็ดีแล้วครับ ไม่ตายวันนี้อีกไม่กี่วันขับแบบหาที่ตายก็คงอีกไม่นาน

ค่ารั้วที่พังใครรับผิดชอบ???

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
เนื้อหุ้มเหล็ก
ใช้ได้ทุกสมัยจริง
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ recycleman

บิ๊กไบค์ถ้าพลาดมาคือแทบจะไม่มีสิทธิ์เจ็บเลยครับ ด้วยความแรงของรถกับการไร้ซึ่งสิ่งที่มาห่อหุ้มร่างกาย

ออฟไลน์ PC CK

ขอแสดงความเสียใจกับครอบคัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
จะรถอะไร เข้าโค้งก็ควรเบาครับ
จะโปรแค่ไหนก็พลาดได้
ขับขี่ไม่ประมาท ด้วยความห่วงไยจาก สสส.

ออฟไลน์ ไทบ้าน

บางท่านได้ขี่แล้วเกิดมันส์ในอารมณ์ ยิ่งได้รวมกลุ่มแล้วเกิดความคึกคะนอง (ย้ำนะครับว่าแค่บางกลุ่ม/บางคน..ไม่ใช่ทุกคน)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ไม่อยากซ้ำเติมครับ เเต่  พวกพี่ๆขับกันเหมือน ถนน เป็นสนามช้างจริงๆ

ใครอยู่ก็คุยต่อ ใครพลาดก็ต้องรับผล ไป

ออฟไลน์ deertesla

สงสารแผงกลั้นและภาษีประชาชนที่ต้องมาจ่ายเงินเปลี่ยนรั้วกั้นใหม่เพราะความคึกคะนอง. โชคดีที่ไม่ชนใคร

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

อะไรก็ทำให้ตายได้

ไม้จิ้มฟันแทงเหงือกยังเสือกตาย

มันแล้วแต่ตัวบุคคลจริงๆ

จะขี่ wave น้อยแค่ร้อยซีซี ก็เห็นตกสะพานกลับรถตายก็บ่อย

จะขี่ BB หลายร้อยซีซี ก็ตายประจำไม่ว่าตายเอง แหกโค้ง ล้มเอง หรือ ชนกับคันอื่น

พฤติกรรมเหล่านี้ ใครสอนใครไม่ได้ ถ้าคนที่ตายเขาไม่ได้ตระหนัก ว่าสิ่งที่ทำอยู่มันเสี่ยงตาย

สุดท้าย ไม่ว่าจะกี่ซีซี แม้กระทั้งรถยนต์เอง ขับตามกฏหมาย ช้าได้ช้า เบาได้เบา ก็ไม่ต้องไปเป็นเทวดาตัวน้อย ลูกฉันเป็นคนดี ในโลกหน้าแล้วละ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

สงสารแผงกลั้นและภาษีประชาชนที่ต้องมาจ่ายเงินเปลี่ยนรั้วกั้นใหม่เพราะความคึกคะนอง. โชคดีที่ไม่ชนใคร

ไม่ต้องห่วงครับเรื่องค่าเสียหาย ค่าเสียหายที่เกิดขึ้น การทางจะไล่เก็บค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น กับทางญาติผู้เสียชีวิตเองครับ
แต่อาจจะช้าหน่อยน่ะครับตามระบบ แต่เก็บแน่นอน

ออฟไลน์ panjap

มาแรงมากเลยเลี้ยวไม่เข้าโค้ง พวก BB ไม่เคยมีใครสังวรณ์สักคน จนกว่าจะเกิดกับตัวเอง

ออฟไลน์ Urielle

• Newbie
  • *
แถวๆ หน้าบ้านผมเอง จริงๆ โค้งนี้ไม่ได้มีอะไรอันตราย แต่เป็นทางเข้าออกราชภัฎสุราษฎร์ธานีซึ่งมีรถหนาแน่นเป็นบางช่วง คนขี่ cb น่าจะมาเร็วเกินไป หรืออาจจะหักหลบรถจนหลุดโค้งออกไปแบบนี้

ออฟไลน์ jame894561

ดีกว่าพิการ ไม่ต้องทรมานครับ

ออฟไลน์ pjs6306

อ่อนี่เองที่เรียกว่า จะรีบไปตายที่ไหน

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยไปวนรถเล่นรอในมอนี้ คิดถึงจริง ๆ ครับ ว่าแต่ไม่มีคนอื่นเดือดร้อนไปก็ดี เดินทางไปยังที่หมายกันต่อให้ปลอดภัย
เครื่องจักรกินคน
It’s not the plane…it’s the pilot.

ออฟไลน์ deertesla

ไม่ต้องห่วงครับเรื่องค่าเสียหาย ค่าเสียหายที่เกิดขึ้น การทางจะไล่เก็บค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น กับทางญาติผู้เสียชีวิตเองครับ
แต่อาจจะช้าหน่อยน่ะครับตามระบบ แต่เก็บแน่นอน
ขอให้เก็บได้ทั้งต้นและดอกครับ

ออฟไลน์ SM.

ทำไมไม่โค้งตามทางเลย คงหลุดจริงๆ

ออฟไลน์ alpha14

มีแต่คนอยากขี่อยากได้ BB แต่จะมีสักกี่คนที่สนใจไปเรียนเพิ่ม สกิล มาเร็วขนาดนี้เอาไม่อยู่หรอกยิ่งโค้งขวาด้วย คนไม่ค่อยถนัดเข้าโค้งขวา จึงยากที่จะควบคุม นักแข่งเขาต้องโหนกันเลยนะครับ ขยับก้นออกจากเบาะเทน้ำหนักไปทางโค้ง แล้วหักแฮนด์สวนทางกับโค้งนึดนึงมันจะเบนเข้าโดยอัตโนมัต
 นี่พี่แกไปทื่อๆเลย ผลที่ออกมาเละเป็นเต้าหู้ยี้

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

ขับแบบไม่กลัวตาย สุดท้ายได้ตายจริง