ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถญี่ปุ่นขนาด Altis หรือ Cross ที่ช่วงล่างนุ่มนวลใกล้เคียงกับ Benz W222  (อ่าน 4963 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekdemo

• Sr. Member
ได้ครับ ถ้าแค่ใกล้เคียง ไม่จำเป็นต้องโช๊คถุงลมหรอกครับ หาจุดที่พอดี จุดที่เจ้าของรถพอใจด้วยโช๊คน้ำมันก็ได้ครับ ส่วน forester(SJ) กระด้างกว่า ML โช๊คธรรมดาครับ …

… ทิ้งท้ายให้ทุกคน รถยนต์แต่ละรุ่น แต่ละแบรนด์ มีจุดเด่น จุดด้อย ไม่เหมือนกัน เราควรซื้อรถมาใช้งานตามจุดประสงค์ส่วนตน โดยไม่ต้องไปคิด ไปเทียบกับใครทั้งสิ้น หากคิดได้แบบนี้ มันจะทำให้รถยนต์ของคุณ เป็นรถยนต์ที่คุ้มค่ามากที่สุดในชีวิต ที่คุณซื้อมาใช้งานในเวลานั้นๆครับ