ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง กลุ่มเบนซิน / กลุ่มดีเซล เท่าดิม ครับ  (อ่าน 1709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ AboveGod

วันนี้เกือบเติมไปแล้ว  8)

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
นั่นไง เติมปุ๊ป ลดเลย
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
ช่วงนี้ลดราคาบ่อยขึ้น..ดีต่อใจ

ออฟไลน์ bravo

เย็นวันนี้ 27 /9/65
ผมคาดว่าอาจจะประกาศ พรุ่งนี้น้ำมันลดราคาครับ

ออฟไลน์ alpha14

น้ำมันดิบตลาดโลกเหลือแค่ 70กว่าๆ และ80กว่าๆ ถือว่าลงไปต่ำกว่า100นานละนะ แต่ทำไมราคาน้ำมันไทยยังลดนิดเดียว

ออฟไลน์ I-PULSE

น้ำมันดิบตลาดโลกเหลือแค่ 70กว่าๆ และ80กว่าๆ ถือว่าลงไปต่ำกว่า100นานละนะ แต่ทำไมราคาน้ำมันไทยยังลดนิดเดียว
ต่อให้น้ำมันดิบเหลือ  50 ราคน้ำมันไทยก็ไม่ลงแล้วครับเพราะคงเก็บเข้ากองทุนที่มีหนี้แสนสามหมื่นล้าน
เก็บยาวอ่ะครับคราวนี้ แบกกันต่อไป

ออฟไลน์ gun007

• Jr. Member
  • **
ต่อให้น้ำมันดิบเหลือ  50 ราคน้ำมันไทยก็ไม่ลงแล้วครับเพราะคงเก็บเข้ากองทุนที่มีหนี้แสนสามหมื่นล้าน
เก็บยาวอ่ะครับคราวนี้ แบกกันต่อไป
โซฮอลแพงเพราะ ภาษี กับ ค่าการตลาด ล้วนๆเลยครับ เก็บเข้ากองทุนน้อยมากๆ (เข้ากองทุนแค่ 0.09 บาท -.-)
ราคาหน้าโรงกลั่น 20 นิดๆ โดนภาษีรวมๆล่อไป 10 บาทกว่า + ค่าการตลาด 3 บาท
โครงสร้างเก็บภาษีซ้ำซ้อนมาก คนไทยเลยได้ใช้น้ำมันแพง

http://www.eppo.go.th/index.php/th/petroleum/price/structure-oil-price

ออฟไลน์ I-PULSE

โซฮอลแพงเพราะ ภาษี กับ ค่าการตลาด ล้วนๆเลยครับ เก็บเข้ากองทุนน้อยมากๆ (เข้ากองทุนแค่ 0.09 บาท -.-)
ราคาหน้าโรงกลั่น 20 นิดๆ โดนภาษีรวมๆล่อไป 10 บาทกว่า + ค่าการตลาด 3 บาท
โครงสร้างเก็บภาษีซ้ำซ้อนมาก คนไทยเลยได้ใช้น้ำมันแพง

http://www.eppo.go.th/index.php/th/petroleum/price/structure-oil-price

ผมหมายถึงในอนาคตครับ หากน้ำมันราคาลง เขาจะไม่ลงให้แต่ไปเก็บเข้ากองทุนเพิ่มเพื่อมาใช้หนี้ครับ ตอนนี้ที่เก็บน้อยเพราะเขาลดลงมาช่วงน้ำมันแพงครับ

ออฟไลน์ SM.