ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครถอย ranger next gen มาแล้วบ้างครับ ตกลงน่าใช้ไหม  (อ่าน 4503 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: มีใครถอย ranger next gen มาแล้วบ้างครับ ตกลงน่าใช้ไหม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2022, 20:23:36 »
ถึงจะมีคนบ่นกลัวโน่นนี่นั่น แต่ยอดขายก็ไม่ตกนะครับ อานิสงส์จากทั้งหน้าตา อ็อพชั่นและการขับขี่ตั้งแต่ตัวถัง T6 ถึงซ่อมก็ไม่กลัว 😄
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
Re: มีใครถอย ranger next gen มาแล้วบ้างครับ ตกลงน่าใช้ไหม
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2022, 22:51:37 »
ขอแชร์ประสบการณ์จากคนที่รถ Ford สมรรถนะ การขับขี่ดีจริงครับ แต่ต้องขยันหาข้อมูล รู้จุดอ่อนจุดแข็ง ให้ดูแลตัวเองได้ดีสุดครับ อย่าหวังพึ่งศูนย์มากนัก
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 08:23:59 »
ได้ Raptor V6 มาสามสัปดาห์แล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไร นอกจาก 6.4 กม/ล ขนาดไม่ค่อยคันเท้า แต่ทำใจไว้แล้ว นอกนั้นบอกได้เลยว่าลืมรถญี่ปุ่นไปเลย หรือแม้กระทั่งลืมรถยุโรปตัวต้นๆได้เลย ก็แปลกคนซื้อไม่กลัวปัญหา มีแต่โทรตามจิกเซลล์ยิกๆว่าเมื่อไหร่จะได้รถ เห็นแต่มีแต่คนจะซื้อจะซื้อบ่นบอกกลัวปัญหา 555 คันนี้ฟอร์ดคันที่สามที่ถอยจากศูนย์ ยังไม่เคยเจอคันไหนถึงกับต้องขึ้นยานแม่หรือต้องเข้าศูนย์เพราะปัญหาทางเทคนิคครับ
  ก็ดูจากคนที่ซื้อไปแล้วเจอปัญหาอะครับ   ไม่ใช่ดูจากคนบ่นๆ