ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครมประกันแล้วสีเพี๊ยน (เพิ่งเห็นว่าสีเพี๊ยนหลังจากหมดประกันไปแล้ว)  (อ่าน 1673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เรื่องนี้เป็นความไม่รอบคอบของผมเอง ช่วงก่อนสงกรานรถโดนถอยมาชนในลานจอดแต่เป็นแบบต่างคนต่างผิด เลยรีบเครมอู่ประกันเจ้านึงใกล้ๆบ้านเพื่อให้ทันใช้รถกลับ ตจว และรับรถมาช่วงเย็นๆ ก็ดูเรียบร้อยดี จากนั้นก็ใช้รถแค่วิ่งทางไกลกับจอด ไม่ค่อยได้ขับเลยไม่ได้สังเกตว่าสีเพี๊ยนจนกระทั่ง
มีคนมาชนอีกแล้วในลานจอดก็ไม่มีอะไรมากประกันชั้น 1 เราได้เครมซ่อมศูนย์ 

และวันนี้รับรถกลับทางศูนย์มาคุยว่ารถเราไปทำสีมาจากครั้งก่อนแล้วเพี๊ยนมากตอนจอดกลางแดด แล้วคือตกใจไปดูมันก็จริงสีคนละโทนเลย ปกติจอดในร่มตลอดไม่เคยสังเกตจนวันนี้

อยากถามว่าเราสามารถทำอะไรได้มั้ยครับจากเครมสีครั้งก่อน แต่ประกันมันหมดไปแล้วเจ้าก่อนหน้าที่เครมไป ตอนนี้เปลี่ยนเป็นอีกเจ้านึงแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TeslaX

ถ้าจำไม่ผิดศูนย์รับประกันงานซ่อมสี 1 ปี ลองไปคุยดู

ออฟไลน์ Devil13

ประกันสี เหมือนเคยได้ยินว่า 2 ปีมั้งครับ (งานซ่อมศูนย์)
ลองติดต่อไปที่ศูนย์เพื่อทำเรื่องแก้สีดูครับ

ออฟไลน์ apinui

ชนครั้งแรก ซ่อมอู่นอกไม่ใช่ศูนย์ นานขนาดนี้เค้าก็คงทำให้ใหม่แต่คงต้องรอคิวยาวแน่เพราะใกล้สิ้นปี

ชนครั้งล่าสุด ซ่อมศูนย์ ไม่รู้ชิ้นที่ชนชิ้นเดียวกันไหม ถ้าชิ้นเดียวกันก็ให้ศูนย์ทำให้ยกชิ้นเลยก็ได้นิครับ จะกลับไปเครมทำไมอะ

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
ลองคุยกับอู่แรกดูครับน่าจะมีประกันสี1ปี
ถ้าเคลมใหม่(เฉพาะเรื่องสีเพี้ยน)ไม่แน่ใจว่าประกันจะเคลมให้มั้ยนะครับ (ไม่ใช่อุบัติเหตุ)
แต่ถ้าเกิดเหตุชิ้นเดิมกับรอบที่แล้ว เค้าก็ทำใหม่ทั้งชิ้นนะครับ

ออฟไลน์ Fragile

• Sr. Member
มีรูปไหมครับ ถ้าเทียบชิ้นพลาสติกกับเหล็กยังไงก็ไม่เหมือนครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ไปคุยมาแล้วอู่บอกว่าให้นัดไปแก้ต้นเดือนหน้าได้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
จากที่อ่านจขกท.น่าจะเอาเข้าแบบซ่อมสีด่วนหรือเปล่าครับ (ส่งซ่อมแล้วรับตอนเย็น)
แก้ที่อู่คราวนี้กำชับให้เขาเน้น ๆ หน่อยครับ ทิ้งรถไว้เลย ตอนตรวจรับรถขับออกมาเจอแดดชัวร์สุด ขอให้กลับมาเนียน ๆ ครับผม

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
อู่รับผิดชอบงาน ถือว่าโอเคเลยครับ

ผมเคยเจอแบบที่ไม่ดูแล อันนี้เหนื่อย :-\
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

จากที่อ่านจขกท.น่าจะเอาเข้าแบบซ่อมสีด่วนหรือเปล่าครับ (ส่งซ่อมแล้วรับตอนเย็น)
แก้ที่อู่คราวนี้กำชับให้เขาเน้น ๆ หน่อยครับ ทิ้งรถไว้เลย ตอนตรวจรับรถขับออกมาเจอแดดชัวร์สุด ขอให้กลับมาเนียน ๆ ครับผม

ไม่ด่วนครับ เป็นอู่ของประกันภัยเจ้านึงเลยเห็นเค้าทำรถแพงๆเยอะเลยเลือกที่นี่ แล้วตอนนั้นรีบใช้รถให้ทันก่อนสงกรานพอดีได้คิวแบบรถจะเสร็จก่อนวันเดินทางวันสองวัน และวันนั้นผมไปรับรถกลับช่วงเย็นๆแล้วดูปกติมากแสงแบบไม่สว่าง เลยรับกลับ

แล้วคือมาใช้รถก็เจอฝนยิ่งไม่ได้สังเกตเลยแล้วเน้นจอด จอดจนแบตหมดนี่ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้ายที่จอดอยู่แล้วมีคนมาชนข้างหน้าเลยได้ไปเครมประกันที่ศูนย์ฟอร์ดแห่งนึงแล้วศูนย์มาเห็นว่ารถเราไปโดนอะไรมาจากอู่เก่านี่เลยเห็น