ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ Cruze ที่ม.บูรพา บางแสน  (อ่าน 6271 ครั้ง)

XCHO

• บุคคลทั่วไป
เจอ Cruze ที่ม.บูรพา บางแสน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:21:54 »
ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยที่ไม่มีรูปคับ เนื่องจากขี่มอไซค์อยู่คับ กว่าจะจอดหยิบมือถือ มันก็ไม่ทันซะแล้ว T T
คนขับแบบว่าจี้ตูดมอไซค์ผมไง ก็เลยมองกระจกหลัง เฮ้ย หน้ามัน...เจ้า Cruze นี่หว่า :o
เจอตอนเย็นๆแบบนี้ สงสัยจะเป็น พนง.GM ขับกลับบ้านแหงๆ
ขับซะเร็วด้วยอ่ะดิ ขนาดใน ม. ลูกระนาดเยอะมากนะนั่น
จะมาบอกว่าด้านหน้าไม่ได้ติดสติกเกอร์สีดำแล้วหล่ะ
ส่วนด้านหลังยังมีสติกเกอร์สีดำอยู่
ใกล้แล้วสินะ...ตื่นเต้น อยากลองขับบ้าง ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เจอ Cruze ที่ม.บูรพา บางแสน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:43:23 »
ก็ เหมือนกับตอน Fiesta ครับ
ช่วง ลองวิ่ง เช็คคุณภาพครั้งสุดท้าย

แต่ กระแสยิ่งขึ้นเร็วเท่าไหร่ ขาลงจะยิ่งเร็วเท่านั้น.....

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Re: เจอ Cruze ที่ม.บูรพา บางแสน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:55:22 »
จะกลายเป็นแนวทางการโปรโมท ของค่ายรองๆ หรือเปล่านะครับ วิธีนี้

แต่วิธีนี้ได้รับการตอบรับดีเหมือนกันนะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:05:29 »
ผมเห็นจอดที่หอผมเลย เจ้า Cruze ที่บางแสนอ่ะครับ แล้วก็มี เฟียสต้า ตอนที่ยังไม่เปิดอะครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:23:36 »
คุณ จิมมี่ผูดแปลกๆ เหมือนเดาว่า จะเป๊ก

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:32:58 »
ทำไมเราถึงไม่เห็นหว่า อยู่แถว ๆ นั้นด้วยดิ

XCHO

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 00:28:01 »
คุณ Zatan อยู่หอไหนครับเนี๊ย...อิจฉา หอผมเจอแต่ Fiesta หล่ะ ไม่เคยเห็นเจ้านี่เลย...

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 00:45:36 »
เห็นตัวจริงแล้ว แต่เขาห้ามถ่ายรูป ห้ามจับ

ก็สวยดีน่ะ ดูดีมาก แต่คันใหญ่กว่าออฟต้าหน่อยนึง

เห็นภายในใช้โซ่ด้วย ไม่รู้รุ่นไหนน่ะ แต่น่าจะทนกว่าออฟต้าจริงๆ

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:23:54 »
เป็นรถที่พนักงาน GMTh ขับกลับบ้าน
ช่วงนี้เอาออกกไปทุกวัน
วันก่อนเห็น T300HB วิ่งเข้ากลับโรงงานด้วย

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:50:15 »

อ่านๆไปแล้วนึกถึงมิตซู   คงเหมือนเข็นEXขึ้นภูเขา นอกจากไม่ค่อยจะขึ้น ดันจะไหลลงอีก โปรแรงๆก็เล่นไปแล้ว
นี่ถ้าครูซเริ่มขาย คนซื้อก็น่าจะเป็นกลุ่มเดียวกับEX   คราวนี้มิตซูจะทำตลาดยังไงต่อเนี่ย
 ช้าไปอีกกลางปีหน้าก็คงมีกระแส New Civic มากขึ้น และยัง new mazda3 อีก ...เฮ้อ เหนื่อยแทน

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 14:12:10 »
คุณ จิมมี่ผูดแปลกๆ เหมือนเดาว่า จะเป๊ก

เห็นด้วยๆ อ่านแล้วรู้สึกชอบกล หรือว่าคุณจิมมี่ รู้อะไรดีๆมา

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 19:51:05 »
น่าจะคันเดียวกับที่ผมเห็น Cruze สีออกน้ำตาลแดง เจอที่ ลานจอดรถชั้น1A ห้าง Central ชลบุรี วันเสาร์ 6พย ที่ผ่านมาครับ

เห็นตอนผมกำลังวนรถลงจากลานจอด ไม่ได้หยุดถ่ายรูปเพราะมีรถตามมาเพียบ อีกอย่างตัวนี้ผมรู้สึกงั้นๆครับ

ผมมีเพื่อนทำงานที่GM และSupplierที่นั่น ..... เพื่อนผมมันยังไม่เชียร์เลยครับ

ว่าแต่ไปดูงาน Motorshowที่โรบินสันศรีราชามา พอลองนั่งดูแล้วผมชอบเจ้าFiestaแฮะ...แต่แคบไปสำหรับผมครับ

แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:11:13 »
ต่างกันเลย พวกวิศวกร หัวหน้างานข้างในนั้น เขาสนใจรุ่นนี้กันมาก ถึงขนาดเป็นความหวังของเขา และก็บอกว่าดีมากๆ น่าใช้

ยังแนะนำให้ซื้อด้วย แต่คงไม่เอาแล้ว เพราะสนใจรถอเนกประสงค์มากกว่า

ถ้ายังไม่เปลี่ยนโฉมในต้นปีหน้า ก็คงซื้อโฉมปัจจุบัน ก็ลงตัวดี

ซื้อผ่านสิทธิคนข้างใน เขาลดให้ 10% มั้งรู้สึกว่าอย่างนั้นน่ะ ต้องไปถามอีกที

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:33:39 »
ถ้ามา option เต็มๆ ไม่กั๊กก็คงขายจะดีนะ แต่ถ้ามาแบบกั๊กๆก็ ;D