ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการเอารถเข้าเคลมประกันต้องทำไงมั่งครับ  (อ่าน 2619 ครั้ง)

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
รบกวน พี่ ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยนะครับ
ผมจะเอารถเข้าเคลมหลังจากจะหมดประกันแล้ว

ประวัติคือ ผิดครั้งนึง(แต่รถไม่มีรอย) / เป็นฝ่ายถูก 2 ครั้ง
ที่เหลือเป็นรอยสะเก็ดหิน ๆ ประมาณ 2-3 รอย(บุบนิด ๆ รอยนึง) / มีรอยครูดฟุตบาทที่ใต้กันชนทั้งแถบ T-T

อยากทราบว่ามีขั้นตอนยังไงบ้างอ่ะครับ คือเราเอารถเข้าไปศูนย์ โทรเรียกประกันมา แล้วยังไงต่อ
เราชี้แจงรอยต่าง ๆ ใช่มั้ย ?
ต้องรอเค้าอนุมัติซ่อมก่อนรึเปล่า เอาเข้าไปแล้วต้องทิ้งรถไว้เลยใช่ไหมครับ ?

แล้วรอยจากการครูดฟุตบาท เราแจ้งประกันโดยยอมเสียค่า Access ได้มั้ย หรือต้องซ่อมเอง?
พวกรอยหินกระเด็นใส่ 2-3 จุดนี่ทำไงครับ ซ่อมเอง หรือเหมารวมไปในค่า Access 1,000 ได้เลย
เพราะมีรอยนึงที่ทำให้ฝากระโปรงบุบเล็กน้อยด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ อยากเข้าไปแบบมั่นใจ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ขั้นตอนการเอารถเข้าเคลมประกันต้องทำไงมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:41:23 »
เอาเข้าศูนย์ได้เลยหรือครับ ผมไม่ทราบมาก่อนนะ มีแต่เอาเข้าอู่ในเครือประกันอ่ะครับ

ก็บอกเขาไปว่าเคลมให้ครบทุกจุดเลย ถ้ามีใบเคลมมาก่อนใบไหน ใส่ไปให้หมด แล้วรอยที่ไม่มีคู่กรณีก็เสียค่า accept ซะครับ

Re: ขั้นตอนการเอารถเข้าเคลมประกันต้องทำไงมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:50:06 »
มันเป็นเกรดซ่อมห้างครับ แถมมากับรถ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 00:28:09 »
ห้าง = 0 ใช่ไหมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:33:24 »

ใช่ครับ ^^

ห้างนี่รวมถึงอู่นอก เกรดศูนย์ด้วยอ่ะครับ ถามกันเองซะแล้ว ฮ่า ๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 18:02:21 »

ใช่ครับ ^^

ห้างนี่รวมถึงอู่นอก เกรดศูนย์ด้วยอ่ะครับ ถามกันเองซะแล้ว ฮ่า ๆ
ก็แชร์กันครับ ขอบคุณครับ