ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Navara เป็นรถที่ราคาถูกที่สุดที่มี cruise control ในรถ AT และ MTใช่ไหมคับ  (อ่าน 9160 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมดู spec มาราคา 7 แสนกว่าก็มี cruise แล้ว

ส่วนตัวผมชอบตัว 2.5 ขับ 2 ยกสูง 4 ประตู ราคา 8.23 แสนบ. มากๆ เพราะได้ทั้ง DVD(+USB) Cruise กุญแจรีโมต

เป็นรถที่แทบไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มเลยนอกจากติดฟิล์มเท่านั้นเอง

เพื่อนๆคิดว่าเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ถ้าจำไม่ผิด Proton Persona ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าจำไม่ผิด Proton Persona ครับ
ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ prai

นาวาร่า แต่งแนวฮัมเมอน่าจะสวยอยู่

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
เข้าไปดูมาเหมือนกัน

เห็นมี cruise control เฉพาะ รุ่น Cariber LE 4 ประตู 5 AT (TOP) เท่านั้น ส่วน ตัว LE 6MT ไม่มี

แต่ถ้าเป็นรุ่นขับสี่ มี cruise control ให้ทุกรุ่น ทั้ง 5 AT และ 6MT

ออฟไลน์ Ruksadindan

ครับ โปรตอนครับ แต่เชื่อถือได้ไหมนั่นอีกเรื่อง -__-

ออฟไลน์ Fly to dream

ว่าแต่ ใครรู้บ้างครับว่าถ้าจะสั่งของจากโรงงานที่เค้าผลิตรถ จะซื้อพวงมาลัยที่มีปุ่มครูส อยู่ด้วยแต่ในรุ่นในประเทศเค้าไม่ใส่มาพอจะรู้มั้ยว่าสั่งได้มั้ย

ATT นะอิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ครับ โปรตอนครับ แต่เชื่อถือได้ไหมนั่นอีกเรื่อง -__-
ใช่ครับ โปรตอนก็มี มีแม้กระทั้ง Neo ราคาไม่เกิน 6 แสนด้วย
แต่ค.มั่นใจไม่รู้สิครับ ::)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ว่าแต่ ใครรู้บ้างครับว่าถ้าจะสั่งของจากโรงงานที่เค้าผลิตรถ จะซื้อพวงมาลัยที่มีปุ่มครูส อยู่ด้วยแต่ในรุ่นในประเทศเค้าไม่ใส่มาพอจะรู้มั้ยว่าสั่งได้มั้ย

ATT นะอิอิ

มันจะไม่มี part no. นั้นอยู่ในระบบการขายชิ้นส่วนของ dealer และ supplier ที่ผลิต part นั้นๆ
ก็ไม่ได้ขายให้บริษัทหรือบุคคลภายนอก

สรุป ถ้าไม่มีเส้น ซื้อไม่ได้ครับ ต้องสั่งของนอกเข้ามาเอง (ซึ่งก็คือ part ที่ผลิตจากไทยนี่แหล่ะ)

ออฟไลน์ 6162002

เจ้านาวาร่านี่ ตัว Calibre มันออฟชั่นน้อยกว่าตัว 6LE MT ขับสอง เปล่าหว่า รู้สึก

ออฟไลน์ johnlee

รุ่นขับสอง ถอดรุ่น แอลอี ออกไปแล้วครับ เหลือแต่ เอสอี

ส่วนรุ่นคาลิเบอร์เดิม ไม่มีรุ่นย่อย ตอนนี้เพิ่ม เอสอี แอลอีครับ

น่าแปลกที่รุ่นยกสูงขับสอง เกียร์ออโต้ ไม่มี คุ้ยคอนโทรลให้และไม่มีจอทัชสกรีนด้วย

แต่กลับไปใส่ออพชั่นนี้ในรุ่น ยกสูงขับสอง เกียร์ธรรมดาแทน  แต่รุ่นสี่ประตูกลับตรงกันข้าม

เง้อ จะซื้อแค๊บขับสองยกสูงออโต้ แต่กลับไม่ได้ออพชั่นอ่ะ

2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member

ATT นะอิอิ

ใช้โตโยต้าสิครับ..ใส่กันได้หมด เกือบ 10รุ่น......สวิตท์ครูสแค่ 1500เอง...ค่าเดินสาย 1000นึง..เคเบิ้ลเรียวอีก1800  จบละครับ....

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก

ATT นะอิอิ

สั่งได้ครับ club navara ใส่กันมาตั้งเยอะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้