ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 29 ตุลาคม 2022  (อ่าน 1944 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritt_p

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คุณจิมมี่
ที่บ้านปกติ1อาทิตย์จะสลับรถระหว่างสองคันไปใช้ โดย1คันจะถูกล้างเองวันอาทิตย์ เมื่อล้างเสร็จแล้วจอดเก็บในบ้านเลย ทิ้งไว้อีก3วัน(อา.-อัง.) และนำออกมาขับอีกทีวันพุธ-เสาร์ จะส่งผลเสียอะไรบ้างไหมครับ
ที่รู้แน่ๆคือ เบรคจะหนืดๆฝืดๆ ละเสียงดังช่วงขับออกนอกหมู่บ้านแรกๆ รวมถึงมีเศษผงสีแดงในวงล้อแม็ก
ส่วนคำถามเรื่องผลเสียคือ เช่น จะมีผลให้เกิดสนิม หรือ เรื่องน้ำขังในแผงหม้อน้ำหน้า นี่ทำให้เกิดปัญหาอะไรในระยะยาวไหมครับ

ปล. คุณจิมมี่หรือทีมงานคนไหนดูดั้กไหมครับ (doug demuro)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2022, 15:58:14 โดย kritt_p »

ออฟไลน์ iceycrazy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ สอบถามหน่อยครับ รถเชฟโรเลฟ 2014เครื่อง2.5คอมมอนเรล 6เกียร์ รถมือหนึ่งป้ายแดงไมล์ไม่ถึงสามหมื่นโล อาการไฟเครื่องโชว์ ทั้งๆที่กำลังขับรถเข้าบ้าน เอาเข้าอู่แล้วช่างเช็คว่า กล่องพัง เลยโดนเปลี่ยนกล่อง+ก็อปอิมโม โดนไปสองหมื่นได้ อยากสอบถามว่าทำไมกล่องรถกระบะเชฟ พังง่ายขนาดนี้เลยหรอครับ เคยแต่ได้ยินว่ากล่องดีแม็กคอมตัวแรกที่ชอบมีปัญหากล่องพัง มาเจออาการกับตัวเองถึงกับงงเลยครับ

ออฟไลน์ Thawat

• Newbie
  • *
สนใจซื้อ audi  อยากทราบว่าตัวรถหรือผู้จำหน่ายมีอะไรต้องน่าเป็นห่วงมั้ยครับ