ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คระยะ 80,000โล Mazda3 โดนเท่าไร .. หนักอย่างเค้าว่าไหม มาชมครับ !!  (อ่าน 4449 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
มันคือรอบเช็คระยะ "เล็ก" ครับ

แค่นี้ถือว่าธรรมดา

แต่ที่ไม่ธรรมคา หรือ อาจจะเรียกว่าแพง ในรายการนี้ ที่รู้ๆ กันเลยคือ ค่าแรงครับ

ต่อมาก็กรองแอร์ ผมว่า ยี่ห้ออื่น 3-5 ร้อย ไมเ่กินนี้ (ผมไม่ได้ยี่ห้อตลาด ก็ยังราคาแถวๆ นี้เลย)

ถ้าลองไปเจอ ตอนเปลี่ยนอะไหล่ บอกเลย กระเป๋าฉีกครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถ้าคิดว่าเข้าศูนย์ ผมว่าไม่แพงเลยครับ

ส่วนถ้าคนจะเอาไปเปรียบกับทำข้างนอก อันนี้แน่นอนครับว่าต้องถูกกว่า เพราะถ้าไม่ถูกกว่า คนก็เข้าศูนย์สิครับ

ออฟไลน์ Milk27th

• Newbie
  • *
ใกล้เคียงกับ Mazda 2 ดีเซลของผมเลยครับ
รอบทุกๆ40 k จะประมาน 4000 กว่า ไม่เกิน 4500
แต่รอบทั่วไปจะประมาน 2500-2700

ไม่รวมอะไหล่ที่เปลี่ยนพิเศษเช่น แบตเตอรี่ , ผ้าเบรคอะไรพวกนี้นะครับ

แต่ค่าแรงก็แพงจริง 

ปล ศูนย์แถวร่มเกล้านะครับ