ผู้เขียน หัวข้อ: ลัมโบร์กินี กลับรถตัดหน้า โดนกระบะชน [แยกสนามบินสุโขทัย]  (อ่าน 6001 ครั้ง)

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
ขอวิจารณ์กระบะหน่อยนะครับ ถึงแม้ค่อนข้างแน่ชัดว่าเป็นฝ่ายถูก

จากที่สังเกตุในช่วงหลายๆปีที่ผ่านมา กระบะที่ขนของ ทำรอบจะค่อนข้าง

ใช้ความเร็ว ใจร้อนบนท้องถนนมาก ในตรอกซอกซอยก็เห็นบ่อยๆเคสนี้ก็น่า

จะขนของ รีบ ใจร้อน เช่นกัน หากใจเย็นๆ ปัญหาก็ไม่เกิด ทุกวันนี้บอกตามตรง

หากรอบคันผมมีรถที่แสดงให้เห็นถึงความเร่งรีบ ต้องหาทางหลีก ห่าง ไม่ทับ

ไลน์เด็ดขาด ที่ขับช้าๆ สุภาพ มีน้อยจริงๆ

กระบะส่งของ ที่ผมเจอบ่อยคือพวก รถส่วนตัวที่มาร่วมกับ บ ขนส่ง
ไม่รู้ทำไม ทุกคัน ท่อดัง ดังจนน่ารำคาญ ขนาดอยู่ในหมู่บ้าน ออกตัวทีดังลั่นซอย แต่ไปส่งแค่บ้านหลังถัดไปนะ..
ล่าสุด รปพแจ้งแล้วว่า ถ้าไม่ปรับท่อให้เงียบขึ้นรอบหน้าไม่ให้เข้าหมู่บ้านแล้ว

ผมเคยรายงานรถ kerry ไป อีกวันมันโทรมาโวยวาย  ทำไมทำแบบนี้ โดนหักเงิน ต้องเลี้ยงลูก

บลาๆ ผมก็บอกไป ทีหลังอย่าขับเร็วใด้ไหม จะโทรไปยกเลิกให้ มันก็สัญญา ผมก็เลยสรุปใด้ว่า

คนพวกนี้ มันมักจะทำผิด แล้วอ้างไปเรื่อย บ้านจน ต้องทำรอบ ชีวิตต้องดิ้นรน ซึ่งมันสนแต่ตัวเอง

คนใด้รับผลกระทบ เดือดร้อน ไม่เคยสน

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
คิดว่าแซงขึ้นมาเพื่อจะกันรถให้ขบวนสมาชิกครับ ผมเคยไปกับ car club​ อยู่หลายยี้ห้อ ก็จะมีรถสมาชิกคอยขับมาปิดจุดเลี้ยวจุดกลับรถแบบนี้

พวกเค้าใช้สิทธิ์อะไรมาขับปิดถนนหรือครับ
เคยเจอขบวนรถทัวร์ทำแบบนี้ เห็นแล้วหัวร้อนเลย

ออฟไลน์ dht_tubes

ข่าวเช้านี้ คันลัมโบ ไม่มีประกันครับ 555 ตามคาดเลย

อันนี้เล่าแบ่งปันกันนะครับ รถ supercar พวกนี้มีประกันภัยน้อยมากครับ ผมบอกได้เลยว่า แทบจะ 90% ที่ไม่มีประกัน และรถพวกนี้เจ้าของจะครอบครอง 6เดือน-1ปี ก็ขายแล้ว เปลี่ยนมือวนไป

ทะเบียนไม่จด ประกันไม่ซื้อ น่าแปลกใจ

เคยได้ยินว่ารถพวกนี้หาที่ทำประกันยากครับ ไม่ค่อยมีประกันเจ้าไหนอยากรับ

ถ้ายอมจ่ายเรตที่บ.ประกันเรียก ผมว่ามีรับนะ

ผมว่าเจ้าของรถเหล่านี้ เขามั่นใจในพาว ตัวเองครับว่า ใครเจอก้อจะหลบจะยอมให้

รถคันหลายสิบล้าน แต่จะไม่จ่ายค่าประกันปีเป็นล้าน มีเยอะแยะ แต่มันไม่ใช่ไม่มีเงินแน่ๆ

ออฟไลน์ SM.

คดีไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างนะครับ

หวังว่าไม่มีใครเป็นอะไรจากอุบัติเหตุนี้นะครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

คิดว่าแซงขึ้นมาเพื่อจะกันรถให้ขบวนสมาชิกครับ ผมเคยไปกับ car club​ อยู่หลายยี้ห้อ ก็จะมีรถสมาชิกคอยขับมาปิดจุดเลี้ยวจุดกลับรถแบบนี้

พวกเค้าใช้สิทธิ์อะไรมาขับปิดถนนหรือครับ
เคยเจอขบวนรถทัวร์ทำแบบนี้ เห็นแล้วหัวร้อนเลย

ผมเคยเจอขบวนรถทัวร์ 10 คัน คันแรกอยู่บนเลนขึ้นสะพานแล้วจอด ให้ 9 คันที่เหลือปาดขึ้นสะพานไป เส้นที่เกิดเหตุคือ ถ.งามวงวานแยกเกษตรกับแยกพงษ์เพชร วันนั้นผม(และคนอื่นๆบนถนนนั้น)ใช้เวลาเพิ่ม 45 นาทในการผ่านแยกนั้น เพราะความเห็นแต่ตัวของคนกลุ่มเดียว

บางทีก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องวิ่งแช่ขวา ทำไมต้องวิ่งต่อกันเป็นขบวน มันทำให้ถึงเร็วขึ้นขนาดที่โดนคนอื่นด่า หรือกลัวหลงทาง...

ข่าวเช้านี้ คันลัมโบ ไม่มีประกันครับ 555 ตามคาดเลย

อันนี้เล่าแบ่งปันกันนะครับ รถ supercar พวกนี้มีประกันภัยน้อยมากครับ ผมบอกได้เลยว่า แทบจะ 90% ที่ไม่มีประกัน และรถพวกนี้เจ้าของจะครอบครอง 6เดือน-1ปี ก็ขายแล้ว เปลี่ยนมือวนไป

ทะเบียนไม่จด ประกันไม่ซื้อ น่าแปลกใจ

เคยได้ยินว่ารถพวกนี้หาที่ทำประกันยากครับ ไม่ค่อยมีประกันเจ้าไหนอยากรับ

ถ้ายอมจ่ายเรตที่บ.ประกันเรียก ผมว่ามีรับนะ

ผมว่าเจ้าของรถเหล่านี้ เขามั่นใจในพาว ตัวเองครับว่า ใครเจอก้อจะหลบจะยอมให้

รถคันหลายสิบล้าน แต่จะไม่จ่ายค่าประกันปีเป็นล้าน มีเยอะแยะ แต่มันไม่ใช่ไม่มีเงินแน่ๆ

เหมือนมี สมช ท่านนึงออกมาแชร์ คือค่าประกันแพงมาก ส่วนใหญ่ใช้รถน้อย เน้นจอด สมมุติจ่ายประกัน 3 แสน ไปชนคันอื่น 3 แสนจ่ายจบได้เลย
และถ้ามี 2 คัน จ่ายไปปีละ 6 แสน ทั้งๆที่แทบจะไม่ได้ใช้รถ
สุดท้ายคงมั่นใจในตัวรถ และฝีมือของตัวเองด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2022, 23:46:38 โดย Qwerty »