ผู้เขียน หัวข้อ: // ช่วงนี้ เน็ตที่บ้าน true มันเจ๊ง หนะครับ //  (อ่าน 5207 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ตอนนีต้ ต้องมาอาศัย เน็ต ที่ออฟฟิศ ของ Ford มาบอกกล่าวกันว่า
2-3 วันนี้ อาจจะเข้าเน็ตไม่สะดวก เพราะว่า true มันรวนๆ ติงต๊อง และเอ๋อๆ
แจ้งเจ้าหน้าที่ไปแล้ว และจนป่านนี้ ยังไม่มีการตอบกลับใดๆ จากเจ้าหน้าที่ของ true เลยทั้งสิ้น

ดังนั้น ถ้าช่วงนี้ ไม่ได้ตอบอะไรเท่ไาหร่
อย่าโทษผมนะครับ ด่า true ได้เลย

แหะๆๆ

ออฟไลน์ Nioka

Re: // ช่วงนี้ เน็ตที่บ้าน true มันเจ๊ง หนะครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 18:22:50 »
นี่ถ้าคุณจิมมี่อยู่บ้านผม คงอยากจะไปกัดกับลิงเลยอะ

ไม่รู้สายnet มันอร่อยหรือ ยังไง ลิงละชอบกัดสายnetเล่นบ่อย ๆ

ทำเอา จนท 3bb ปวดหัวไปตามๆกัน 555

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: // ช่วงนี้ เน็ตที่บ้าน true มันเจ๊ง หนะครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 19:29:14 »
เห้อ ของผมก้อแย่ครับ แย่กว่าพี่จิมอีก ใช้ tot เซ็ง ช้ามากกกกก แต่ตอนนี้กลับสู่สภาพเดิมแล้วครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 19:39:48 »
บ้านผมก็เป็นครับพี่จิมมี่

สปีดไม่คงที่เลย
TOT

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 19:55:12 »
ของผมก็เป็นครับ

เพิ่งเป็นวันนี้เอง เข้าเว็บช้ากว่าเดิมหน่อย แต่ฟังวิทยุผ่าน NET รู้สึกเลยว่าเน็ตมีปัญหา เพราะร้อยวันพันปีไม่เคยฟังแล้วกระตุก

แต่วันนี้กระตุกทุก10วินาที - - TRUE เอ้ย ใช้มา จะ 7 ปีแล้ว มามีปัญหาอะไรตอนนี้เนี่ย

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 19:57:24 »
-อาตี๋สั่งบ๊วย 4 เม็ด ทำไมได้ 6 เม็ด
-ก็อั๊วเปงทีบรอดแบรนด์ 555

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 20:08:59 »
ผมก็ใช้TRUE อยู่ครับ แต่ก่อนประมาณ 2-3 เดือนก่อนมีปัญหาบ่อนมากแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ เพื่อนผมช่วงนี้ก็บ่น เหมือนกันว่าเน็ตทรู มีปัญหา ช้าบ้าง ร่มบ้าง

แต่ ๆ ก่อนเวลาผมมีปัญหา ผมต้องโทรไป จี้ประมาณ 2 -3รอบ แล้วเขาก็มาถึงบ้านดูเลยครับ แบบว่าจะมีคนรับงานอีกคนที่ค่อยติดต่อเราว่าช่วงไหนเราเค้าจะมาให้

ครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 20:23:59 »
เหมือนกับว่า การที่ปรับสปีด บ่อยๆ ของทางแต่ล่ะค่ายทุกครั้ง
ผมสังเกตุได้เลยว่า มันจะช้าๆ หลุดๆ ไปบ้าง

และฝนตกก็จะทำให้ช้าไปบ้าง ฟ้าฝ่านี่หลุดเลยบางที

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 20:25:26 »
ที่ฟังมาทุกเจ้ามีปัญหาทั้งนั้นแล้วแต่ดวง ถ้าจะให้ดี ต้องถามข้างบ้านว่า เจ้าที่เขาใช้ดีไหม ถ้าดีก็เปลี่ยนตาม ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 20:40:14 »
พี่จิมไปรับหรือไปส่งน้องเฟียสเอ่ย ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 21:33:40 »
ในที่สุด เน็ตก็กลับมาใช้ได้ ตอนนี้พอดี

ขอบคุณทาง true ที่ช่วยจัดการแก้ไขปัญหาจนเรียบร้อย

แต่อยากจะด่าว่า ทำไมไม่แจ้งให้ทราบสักหน่อยว่าเรียบร้อยแล้ว?
ต้องให้ดูสัญญาณที่ โมเด็ม เองเนี่ยนะ? เฮ้อ....

เอา Fiesta 1.4 5dr 4AT ไปคืนหนะครับ
แรงกว่าที่คิด และ แดกกว่าที่คิด ด้วยเช่นเดียวกัน...

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 21:50:11 »
ในที่สุด เน็ตก็กลับมาใช้ได้ ตอนนี้พอดี

ขอบคุณทาง true ที่ช่วยจัดการแก้ไขปัญหาจนเรียบร้อย

แต่อยากจะด่าว่า ทำไมไม่แจ้งให้ทราบสักหน่อยว่าเรียบร้อยแล้ว?
ต้องให้ดูสัญญาณที่ โมเด็ม เองเนี่ยนะ? เฮ้อ....

เอา Fiesta 1.4 5dr 4AT ไปคืนหนะครับ
แรงกว่าที่คิด และ แดกกว่าที่คิด ด้วยเช่นเดียวกัน...

55555 เห็นภาพเลย

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:06:21 »
ตลอด2อาทิต  ยังไม่มาเเก้เลยคับ โทรเเจ้งต้องนานเเเล้วคับอาศัยซิมnetเเทนคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:18:08 »
เนตทุย ก็ยังงี้แหละครับ กว่าจะแก้ปัญหาได้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 00:53:30 »
ผมถามเพื่อนที่ใช้เน็ตทรู เป็นแบบเดียวกันเกือบทั้งหมดเลยครับ

ของผม 7Mbps แต่กด speed test ได้แค่นี้

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:45:19 »
ของผม TOT มันก็ต๊องเป็นระยะๆครับ

ต้องทำใจไม่มี 3G ใช้ T^T
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ tabak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:17:59 »
ของผมแต่ก่อนก็เป็น ดาวน์โหลดได้แค่ 255 kb. เอง
พอช่างมาดู ไล่สายโทรศัพท์ ทั้งในและนอกบ้าน
สรุปเกิดปัญหาที่ตู้ชุมสาย
จัดการเรียบร้อยไม่เสีย สักบาท
ตอนนี้เน็ตกลับมา 6 Mb. กว่าๆ แล้วครับ

แต่ต้องโทรไปแจ้ง 1686 บ่อยๆ
กว่าพี่แกจะส่งช่างมาได้ นานได้โล่ห์เลยครับ 7 วัน ช่างถึงมาดูให้ที่บ้าน
เซง....แต่ก็ต้องจำใจใช้ครับ

อ่อ...แล้วก็จานของเขาด้วยนะครับ
ของผมเจอ 2 เด้งเลย ทั้งจานแดงแล้วก็เน็ต
แต่ตอนนี้กลับมาใช้ได้ตามปกติละ
?????