ผู้เขียน หัวข้อ: AUDI RS Gen ถัดไป ยังจะเป็นเครื่องยนต์สันดาบอยู่ไหมครับ  (อ่าน 1464 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
RS4 RS5 แต่ก็ไกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้ว

แต่ไม่รู้โฉมใหม่ จะเป็น Hybrid หรือ Mild-Hybrid หรือป่าว คงไม่ถึงขนาดกลายเป็น EV ละมั้ง

ถ้าต้องเลือก กัดฟันเอาโฉมนี้ไปเลย หรือ รอดูตัวใหม่ดี

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
ไม่รู้คำตอบนะครับ
แต่มาบอกว่าเห็น RS5บนถนนแถวสาทรครั้งนึง มันดูดุน่ามองกว่าตอนจอดโชว์มากๆเลยครับ มันโดดเด่นจาก A5ทั่วๆไปอย่างมากจริงๆ ;D ;D

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ไม่รู้คำตอบนะครับ
แต่มาบอกว่าเห็น RS5บนถนนแถวสาทรครั้งนึง มันดูดุน่ามองกว่าตอนจอดโชว์มากๆเลยครับ มันโดดเด่นจาก A5ทั่วๆไปอย่างมากจริงๆ ;D ;D

วันไปงานมอเตอร์เอ็กโปร ผมก็ถามเซลล์อยู่ว่า ตัวใหม่จะมาตอนไหน เขาก็ตอบว่าไม่รู้ มีกระซิบบอกว่า ราคาอาจจะปรับขึ้นด้วย

แต่พอตามข่าววางการยานยนต์ ตัวใหม่ A4 A5 มันน่าจะปี 2024 เรียกว่าปีหน้าก็ได้ (ตอนมอเตอร์เอ็กโปร มันดูเหมือนอีก 2 ปี) แต่ RS4 RS5 ก็คงมาหลัง A4 A5 เปิดตัวสักแปปละมั้ง

เลยทำให้แบบว่า ถ้าตอนนี้กับรออีก 1 ปี มันน่ารอมากกว่ามั้ง

ผมว่า คนที่รอ A4 A5 ตอนนี้ เขาก็คงเริ่มคิดว่า รอตัวใหม่เหมือนกันด้วยละครับ