ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเลือกรถยุโรป ตัดสินใจไม่ถูกรบกวนพี่ๆหน่อยครับ งบ 3 M  (อ่าน 3718 ครั้ง)

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
ดูเหมือน จขกท อยากเปลี่ยนรถ จะด้วยรถเดิมถึงเวลาเปลี่ยนแล้วหรืออะไรก็ตาม เปลี่ยนทั้งทีก็กะใช้ยาว ในหัวผมตอนนี้ A4 Avant ครับ

อีกแนวทางนึง เป็นผมคงเอา 530e MSport / C43 Coupe , Sedan มือสองไปก่อน พอลูกใกล้คลอดก็ค่อยว่ากัน อีก 2-3 ปี รถอะไรๆคงเปลี่ยนไปเยอะมาก
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ krating

• Jr. Member
  • **
ถ้ามีลูกในอีก3ปี
กว่าลูกจะโตพอ มีสุขภาพที่เหมาะจะพร้อมออกเดินทาง

ก็น่าจะเกินขวบ
รวมเป็น4ปี

รถที่ชอบเลยครับ ไม่ต้องคิดไกล
ถ้ารถยุโรป หมดประกัน ก็ใจไม่ค่อยดี อยากเปลี่ยนใหม่โดยธรรมชาติ
ส่วนใหญ่ก็5ปี

เลือกรถที่เราชอบวันนี้
ลูกโตพอเที่ยว ก็ได้เวลาเปลี่ยนอีกทีพอดี

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ตอนเอาเด็กเล็ก เข้าๆ ออกๆ carseat ประตูหลังควรกว้างมากๆ หน่อยเอาเข้าออกง่ายครับ
เชียร์พวก ทรง suv มากกว่า ซีดาน นะครับ
(ผมเชียร์ g30 อยู่นะครับ

ออฟไลน์ aisesw

• Newbie
  • *
ไม่ได้อยู่ใน list แต่ส่วนตัวผมก็อาจจะมีลูกใน 1-2 ปีนี้

ที่ผมคิดไว้ A4 Avant 45 TFSI ครับ

ออฟไลน์ Edwardsella

• Jr. Member
  • **
แนะนำซื้อที่อยากใช้ก่อนครับ เผื่อลูกนี่สุดท้ายหลายเหตุการมาก เช่น รอลูกจะมาไม่มาซักที ออกมาแฟนเลี้ยงไม่ไหวต้องมีพี่เลี้ยง โชคดีได้ลูกแฝด พ่อแม่มาอยู่บ้านด้วยช่วยเลี้ยง ใช้รถน่าจะไม่เหมือนกันเลยครับ
ดังนั้นซื้อที่อยากได้เลย

ออฟไลน์ peterpeterpeter

• Newbie
  • *

- ผมเลือก 520D   G30 มือสอง รถปี 17 -19 งบ 1.6 - 1.9 ล้าน   รถยังสภาพดีอยู่