ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยดูคลิปนี้ยังครับ ผมงี้อึ้งไปเลย ( Mercedes Benz SLS AMG )  (อ่าน 4882 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member
ลองชมกันดูครับ  ดูให้จบนะครับ  ตอนท้ายๆ มีอึ้ง ............. แต่แอบสงสัย ว่าเรื่องจริง  หรือตัดต่อ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
Re: ใครเคยดูคลิปนี้ยังครับ ผมงี้อึ้งไปเลย ( Mercedes Benz SLS AMG )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 20:51:25 »
ได้ไอเดียจากรถไต่ถังบ้านเราหรือเปล่า  ;D ;D ;D

แต่ก็เร้าใจดีครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
Re: ใครเคยดูคลิปนี้ยังครับ ผมงี้อึ้งไปเลย ( Mercedes Benz SLS AMG )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 21:03:40 »
น่าจะหลายตัดและหลายต่ออยู่เหมือนกันนะครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 21:32:48 »
เคยมีเบื้องหลังลงใน Topgear แล้วนี่นาว่าไม่ตัดต่อ แต่หลายเทค ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 22:39:46 »
ในยูทูปก็มีคลิปเบื้องหลังครับ ลองหาดู ;)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 22:46:05 »
ก็รู้ว่าตามทฤษฎี ทำได้ ความเร็วก็ไม่ได้จำเป็นต้องสูงเว่อ แต่ไม่คิดว่าจะได้เห็นของจริงเลยครับ เอิ๊ก

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 22:52:02 »
ต้องขับเร็วซักเท่าไร ถึงจะเอารถหนักเป็นตัน วิ่งขนาดนั้นได้
เห็นอย่างนี้แล้วนึกถึงรถของเล่น Hod Rod ที่วิ่งจากที่ปล่อยตัว
แล้ววิ่งตีลังกาอยู่ในรางเลยครับ ทำได้จริงนี่สงสัยดังไปทั่วโลกแน่ๆ

ออฟไลน์ buggaboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 00:53:10 »
ผมสงสัยแต่ว่า คนเข้าไปนังอยู่ในรถได้เยี่ยงไร ตอนที่ขับออกจากรถคอนเทนเนอร์ เพราะประตูเป็นแบบเปิดปีกนก มุมที่จะให้ประตูยกขึ้นในตู้แคบขนาดนั้นคงไม่พอแน่นอน แล้วในตอนที่ขับรถถอยเข้าไปอีก ประตูเปิดยกขึ้นไปไม่ได้อีก คนก็ต้องติดอยู่ในรถ หรือว่า เขาให้คนขับติดอยู่ในรถ ในตู้คอนเทนเนอร์เช่นน้ันไปตลอดทาง จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง  ผมสงสัยข้อนี้จริงๆๆ อย่างอื่นไม่สงสัยเท่าไหร่ เพราะเชื่อว่าการขับไต่อุโมงค์แบบน้ันทำได้แน่นอน ใช้ความเร็วทีสัมพันธ์กันกับแรงเหวียงหนีศูยน์ ก็จะมีแรง G ไปกดตัวรถในแนบกับผนังอุโมงค์ ได้แน่นอน เหมือนรถไต่ถัง ที่เขาทำกัน

ออฟไลน์ NumInter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 07:40:47 »
ผมว่าเขาคงอาจจะได้ไอเดียรถไต่ถัง จากบ้านเราไปนะ เพราะเคยเห็นเดี๋ยวนี้เขาใช้รถยนต์
วิ่งในถังกันแทนมอเตอร์ไซค์แล้ว  อิอิ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:32:04 »
อาจจะตัดต่อเพื่อเพิ่มความเร้าใจและสีสัน
แต่ในภาคทฤษฎีและปฏิบัติของฟิสิกส์ สามารถทำได้เมื่อวิ่งที่ความเร็วระดับนึงขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:33:41 »
นึกว่าดูหนังพระเอกจะไปกอบกู้โลก  ;D

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:01:49 »
น้าชูมี่เค้าไปอยู่กับเมอร์ซิเดสแล้วเหรอครับ ตกข่าวอย่างแรง :o

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 14:15:45 »
ทำได้ แต่ตอนจะปีน ขอบอุโมงค์ต้องมี slope เหมือนที่เห็นตอนขาลง

ถ้านึกภาพไม่ออก ให้นึกถึงรถไต่ถังบ้านเรา หลักการคล้ายๆกันคือ อาศัยแรง
เหวี่ยง ไม่จำเป็นต้องใช้ความเร็วมากนัก

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 19:38:20 »
ผมสงสัยแต่ว่า คนเข้าไปนังอยู่ในรถได้เยี่ยงไร ตอนที่ขับออกจากรถคอนเทนเนอร์ เพราะประตูเป็นแบบเปิดปีกนก มุมที่จะให้ประตูยกขึ้นในตู้แคบขนาดนั้นคงไม่พอแน่นอน แล้วในตอนที่ขับรถถอยเข้าไปอีก ประตูเปิดยกขึ้นไปไม่ได้อีก คนก็ต้องติดอยู่ในรถ หรือว่า เขาให้คนขับติดอยู่ในรถ ในตู้คอนเทนเนอร์เช่นน้ันไปตลอดทาง จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง  ผมสงสัยข้อนี้จริงๆๆ อย่างอื่นไม่สงสัยเท่าไหร่ เพราะเชื่อว่าการขับไต่อุโมงค์แบบน้ันทำได้แน่นอน ใช้ความเร็วทีสัมพันธ์กันกับแรงเหวียงหนีศูยน์ ก็จะมีแรง G ไปกดตัวรถในแนบกับผนังอุโมงค์ ได้แน่นอน เหมือนรถไต่ถัง ที่เขาทำกัน
เออนั่นสิ อ่านแล้วนึกได้เลยครับ อิอิ สงสัยเหมือนกัน

ป.ล. ความเร็วที่ใช้ไม่ต้องเยอะหรอกครับ เวลาตีลังกามันไม่ถึง2วิ ใช้สูตรมัธยมก็พอคำนวณคร่าวๆได้ว่า ความเร็วเท่าไหร่จะไม่ร่วงลงมาครับ เหมือนมอไซไต่ถัง เขาก็ขี่ไม่เร็วครับ

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 20:48:54 »
ผมว่าตัดต่อครับ เพราะ วิธีคิดแบบคนเยอรมันคงไม่เสี่ยงเอาคนเกือบ 10 คนมายืนข้างแนวรถวิ่งโดยเฉพาะอย่างยิ่งวิ่งอยู่ในอุโมง ( นาทีที่ 2.07 ลอง กดดูภาพนิ่งดูครับ)ไม่มี Safety เลย ถ้าน้าชูแกพลาดงานนี้ไม่ต้องเก็บ spare แน่ๆ