ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหม้อน้ำ Nissan Pulsar Turbo หน่อยครับ  (อ่าน 2550 ครั้ง)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
Re: ถามเรื่องหม้อน้ำ Nissan Pulsar Turbo หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 10, 2023, 13:49:26 »

คืออย่างมาร์ช (รวมถึงอัลเมร่า) ที่เจอบ่อยๆคือเสียงเครื่องมันมีเสียงวี๊ดแหลมๆ (น่าจะเป็นลูกปืนหรืออะไรสักอย่าง) อันนี้คือได้ยินแทบทุกคัน ผมก็ไม่รู้คนขับทนไปได้ยังไง

แต่อาจจะเพราะอะไหล่เปราะขนาดนี้ก็ได้ เป็นผมก็คงลาก เปลี่ยนบ่อยๆก็ไม่คุ้ม

เสียงวี๊ดนี่ไม่แน่ใจว่าเป็นเสียงแบบไหนเหมือนกันครับ แต่ปกติมันก็ดังนู่น ดังนี่ไปหมดอยู่ล่ะ  ;D

อะไหล่หลายๆอย่าง หาได้ราคาไม่หนักหนานัก ก็พอถัวกับอายุขัยที่สั้นลงได้บ้าง  ;D

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: ถามเรื่องหม้อน้ำ Nissan Pulsar Turbo หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 11:39:18 »
เห็นอาการแล้ว เบิกของเทียบ ยังทนกว่าของแท้อีกมั้งแบบนี้ เปราะเกินไปแล้ว ของผม slyphy เพิ่งจะแสนโลได้มา เริ่มทำนิดหน่อย เห็นอาการที่จะตามมาละ ผมขายทิ้งดีกว่า ปวดหัว