ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม Blaupunkt กับ Lamina  (อ่าน 2798 ครั้ง)

ออฟไลน์ napanku74

• Jr. Member
  • **
ฟิล์ม Blaupunkt กับ Lamina
« เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 13:37:50 »
คุณพ่อเพิ่งจอง Ativ Premium สีบรอนซ์เงินใหม่ Metal Stream ไปสดๆ เมื่อเที่ยงนี้
ปรากฏว่า เซลล์ที่รู้จักกัน แถมฟิล์ม Blaupunkt เซรามิคให้ แต่ไม่แน่ใจรุ่น
เลยมาสอบถามความเห็นว่า ฟิล์มยี่ห้อนี้ ดีหรือเปล่าครับ
หรือควรขอเป็นส่วนลด แล้วไปติด Lamina Cerematrix หรือ Lamina ธรรมดา Executive / Genius ดีครับ

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
Re: ฟิล์ม Blaupunkt กับ Lamina
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 13:40:31 »
ใช้ได้อยู่ครับ กันร้อนได้ ด้านในไม่มืดมาก
ปล. ผมติดข้าง 80 หน้าหลัง 60 ได้แถมมาเหมือนกัน

ออนไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
Re: ฟิล์ม Blaupunkt กับ Lamina
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 17:43:17 »
Blaupunkt รุ่นต่ำสุดตามตัวเลขกันร้อนที่เคลมดีกว่า Glasia HyperS นิดนึง และผมก็ใช้ทั้ง2รุ่นเป็นไปตามนั้น ผมว่าเป็นยี่ห้อที่คุณภาพในระดับ5พันบาท หาตัวเทียบยากตัวนึงเลยครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2023, 11:03:44 »
ฟิล์มแถม มักจะแถมรุ่นถูกสุดของยี่ห้อ น่าจะเป็น Norway Series 

แนะนำขอเป็นส่วนลดเงินสด แล้วมาติดเอง ขยับมาเป็นรุ่น Greenland Series จะกันร้อนได้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2023, 12:11:56 »
Greenland สีจะออกน้ำตาล โดนแสงแดดจัดๆแบบประเทศไทยเข้าไปฟุ้งกระจาย สะท้อนแสงยับ มองทางยากมาก ห้ามติดเป็นบานหน้าเด็ดขาด
แต่รุ่นนี้จะกัน UV ดีที่สุด เหมาะห์สำหรับสาวๆที่ไปฉีดหน้ามาแล้วกลัวละลาย

Antarctica สีจะดำปกติ ไม่ฟุ้ง แต่คุณสมบัติการกัน UV จะน้อยกว่า Greenland

ส่วนตัวผมติด Greenland รอบคัน 
แล้วติด Antarctica เป็นบานหน้า 
ตอนแรกติด Greenland เป็นบานหน้าด้วย แต่ขับได้ไม่กี่เดือนก็เอาไปเปลี่ยน มันสะท้อนแสงแดดจนมองทางยากมากครับ

ออฟไลน์ ck_win

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 08:00:13 »
Greenland สีจะออกน้ำตาล โดนแสงแดดจัดๆแบบประเทศไทยเข้าไปฟุ้งกระจาย สะท้อนแสงยับ มองทางยากมาก ห้ามติดเป็นบานหน้าเด็ดขาด
แต่รุ่นนี้จะกัน UV ดีที่สุด เหมาะห์สำหรับสาวๆที่ไปฉีดหน้ามาแล้วกลัวละลาย

Antarctica สีจะดำปกติ ไม่ฟุ้ง แต่คุณสมบัติการกัน UV จะน้อยกว่า Greenland

ส่วนตัวผมติด Greenland รอบคัน 
แล้วติด Antarctica เป็นบานหน้า 
ตอนแรกติด Greenland เป็นบานหน้าด้วย แต่ขับได้ไม่กี่เดือนก็เอาไปเปลี่ยน มันสะท้อนแสงแดดจนมองทางยากมากครับ

Greenland ติดความเข้มระดับไหนครับ ของผมเน้นใสสุดเลยติดเป็น G70 สีออกเขียวฟ้าก็มองได้ชัดเจนไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 12:03:35 »
บานหน้าถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นน่าจะ G30 ครับ
รอบคันตอนนี้ใช้ตัวเดิมที่ G10 ครับ

ออฟไลน์ ck_win

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 12:53:52 »
บานหน้าถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นน่าจะ G30 ครับ
รอบคันตอนนี้ใช้ตัวเดิมที่ G10 ครับ
ขอบคุณครับ ในหน้าโบรชัวร์เค้าพิมพ์ว่าเป็นสี Greenish black แต่ทำไมออกเป็นสีน้ำตาลหว่า ส่วนสีน้ำตาล Brownish black อยู่ในรุ่น Norway

[img width= height= alt=JaSk3Q.jpg" border="0]https://sv1.picz.in.th/images/2023/01/16/JaSk3Q.jpg[/img]
[img width= height= alt=JaSfeV.jpg" border="0]https://sv1.picz.in.th/images/2023/01/16/JaSfeV.jpg[/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2023, 12:57:10 โดย ck_win »

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 13:00:25 »
ผมว่าเชคกับเซลเลยดีกว่า ว่าให้รุ่นไหน เข้มเท่าไร่ เบอร์อะไร แล้วจะขอเปลี่ยนเบอ เปลี่ยนรุ่นค่อยเจรจากัน ถ้าไม่ถูกใจจริงๆ
หรือเอาเป็นส่วนลดเงินสด ไปติดข้างนอกแทน ยังไงเซลน่าจะดีลได้ถูกกว่าเราวิ่งไปร้านเองอยู่แล้ว

ดูในเวป รถเล็ก Blaupunkt มีสามราคา 8000 12000 20000
Cerematrix 12000 Executive/Genius 7000

เปลี่ยนเป็น Cerematrix คงต้องเพิ่มเงิน

ออฟไลน์ Hulkamania91

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2023, 22:10:13 »
ถ้าเทียบกัน Lamina Ceramatrix มีภาษีกว่าครับ ถ้าฟิล์มเซรามิค ตัวนี้ท๊อปของตลาดแล้วครับ