General > Discussion Forum

// พบผู้ใช้สแปมและการโพสแบบผิดกฎของบอร์ด //

(1/3) > >>

HLM:
ก่อนอื่นทางแอดมินต้องกราบขออภัยผู้ใช้งานทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับสำหรับเหตการณ์ที่เกิดขึ้น เรื่องการโพสต์แบบสแปมหรือน่ารำคาญต่อเว็บบอร์ดของเรา   

หลังจากนี้ทีมงานจะรีบแก้ไขและจะเลี่ยงไม่ให้เกิดขึ้นอีกได้ และขออภัยมาใน ณ ที่นี้ด้วยครับผม  :'(

สำหรับท่านไหนที่สงสัยและพบผู้ใช้ที่เป็นสแปมหรือโพสต์ที่ทำไรเกิดความหงุดหงิดต่อเว็บบอร์ด

*** สามารถแจ้งชื่อผู้ใช้งานได้ในกระทู้นี้ได้เลยครับทีมงานจะ Recheck และดำเนินการอย่างไวที่สุดครับ (ขอเป็นคนที่ควรโดนสแปมจริงๆนะครับ) ***

ขอบคุณทุกท่านในเว็บบอร์ดและมีพื้นที่ในการสนทนาร่วมกันนะครับ  :D :D :D

ADM!N

TunGzl:
ถือว่าเป็นเรื่องราวที่ดีที่ทีมงานหันกลับมาใส่ใจเว็บบอร์ดมากยิ่งขึ้น

แต่มีอยู่ 1 เรื่อง อยากให้ช่วยแก้ไข คือการใช้ภาษาไทย

ผมไม่ได้จะจับผิดนะครับ แค่อ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจ

ผู้ --> ผุ้ (ใช้สระ อุ)
เหตุการณ์ --> เหตการณ์ (สระอุหาย)
พบ --> ผบ

ขอบคุณครับ

tom46:
ระบบของเวป มีช่องแจ้งให้ผู้ดูแลครวจสอบกันอยู่แล้ว ใช้การแจ้งการตรวจสอบทางนั้นจะดีกว่าการให้มาโพสบอกในกระทู้ครับ ตัวคนถูกแจ้งอยู่ที่ในลับ คนแจ้งอยู่ในแจ้ง ดูไม่เป็นการดีเท่าไรครับ

apinui:
แจ้งเพิ่มครับ ไม่ได้แจ้งผู้ใช้นะ ..

ก่อนหน้านี้ มีบางครั้งที่เวลากดเข้าเว็ป ตัวเว็ปจะเด้งเราไปหาเว็ปพนันเลย เหตุนี้น่าจะเกิดประมาณเดือนธันวา บ่อยมาก โดยทั่วไปผมจะเข้าเว็ปทุกวัน วันละ 1-2 ครั้ง ก็จะโดนเด้งไปสู่เว็ปพนันตลอด ทำให้ต้องปิดและกดเข้ามาใหม่

ทีมงานลองตรวจสอบดูครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วนะ ตั้งแต่เดือนมกรามา

เนื้อน่องไม่หนัง:

--- อ้างจาก: apinui ที่ มกราคม 16, 2023, 11:27:11 ---แจ้งเพิ่มครับ ไม่ได้แจ้งผู้ใช้นะ ..

ก่อนหน้านี้ มีบางครั้งที่เวลากดเข้าเว็ป ตัวเว็ปจะเด้งเราไปหาเว็ปพนันเลย เหตุนี้น่าจะเกิดประมาณเดือนธันวา บ่อยมาก โดยทั่วไปผมจะเข้าเว็ปทุกวัน วันละ 1-2 ครั้ง ก็จะโดนเด้งไปสู่เว็ปพนันตลอด ทำให้ต้องปิดและกดเข้ามาใหม่

ทีมงานลองตรวจสอบดูครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วนะ ตั้งแต่เดือนมกรามา

--- End quote ---

ยืนยันว่าเคยโดนด้วยเหมือนกันครับ 1 ครั้ง
พอกด Back แล้วเข้าใหม่ก็ปรกติทุกอย่าง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version