ผู้เขียน หัวข้อ: // พบผู้ใช้สแปมและการโพสแบบผิดกฎของบอร์ด //  (อ่าน 13446 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member
ก่อนอื่นทางแอดมินต้องกราบขออภัยผู้ใช้งานทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับสำหรับเหตการณ์ที่เกิดขึ้น เรื่องการโพสต์แบบสแปมหรือน่ารำคาญต่อเว็บบอร์ดของเรา   

หลังจากนี้ทีมงานจะรีบแก้ไขและจะเลี่ยงไม่ให้เกิดขึ้นอีกได้ และขออภัยมาใน ณ ที่นี้ด้วยครับผม  :'(

สำหรับท่านไหนที่สงสัยและพบผู้ใช้ที่เป็นสแปมหรือโพสต์ที่ทำไรเกิดความหงุดหงิดต่อเว็บบอร์ด

*** สามารถแจ้งชื่อผู้ใช้งานได้ในกระทู้นี้ได้เลยครับทีมงานจะ Recheck และดำเนินการอย่างไวที่สุดครับ (ขอเป็นคนที่ควรโดนสแปมจริงๆนะครับ) ***

ขอบคุณทุกท่านในเว็บบอร์ดและมีพื้นที่ในการสนทนาร่วมกันนะครับ  :D :D :D

ADM!N
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2023, 15:17:08 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
Re: // พบผู้ใช้สแปมและการโพสแบบผิดกฎของบอร์ด //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 08:24:02 »
ถือว่าเป็นเรื่องราวที่ดีที่ทีมงานหันกลับมาใส่ใจเว็บบอร์ดมากยิ่งขึ้น

แต่มีอยู่ 1 เรื่อง อยากให้ช่วยแก้ไข คือการใช้ภาษาไทย

ผมไม่ได้จะจับผิดนะครับ แค่อ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจ

ผู้ --> ผุ้ (ใช้สระ อุ)
เหตุการณ์ --> เหตการณ์ (สระอุหาย)
พบ --> ผบ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
Re: // พบผู้ใช้สแปมและการโพสแบบผิดกฎของบอร์ด //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 09:02:57 »
ระบบของเวป มีช่องแจ้งให้ผู้ดูแลครวจสอบกันอยู่แล้ว ใช้การแจ้งการตรวจสอบทางนั้นจะดีกว่าการให้มาโพสบอกในกระทู้ครับ ตัวคนถูกแจ้งอยู่ที่ในลับ คนแจ้งอยู่ในแจ้ง ดูไม่เป็นการดีเท่าไรครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 11:27:11 »
แจ้งเพิ่มครับ ไม่ได้แจ้งผู้ใช้นะ ..

ก่อนหน้านี้ มีบางครั้งที่เวลากดเข้าเว็ป ตัวเว็ปจะเด้งเราไปหาเว็ปพนันเลย เหตุนี้น่าจะเกิดประมาณเดือนธันวา บ่อยมาก โดยทั่วไปผมจะเข้าเว็ปทุกวัน วันละ 1-2 ครั้ง ก็จะโดนเด้งไปสู่เว็ปพนันตลอด ทำให้ต้องปิดและกดเข้ามาใหม่

ทีมงานลองตรวจสอบดูครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วนะ ตั้งแต่เดือนมกรามา

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 11:43:52 »
แจ้งเพิ่มครับ ไม่ได้แจ้งผู้ใช้นะ ..

ก่อนหน้านี้ มีบางครั้งที่เวลากดเข้าเว็ป ตัวเว็ปจะเด้งเราไปหาเว็ปพนันเลย เหตุนี้น่าจะเกิดประมาณเดือนธันวา บ่อยมาก โดยทั่วไปผมจะเข้าเว็ปทุกวัน วันละ 1-2 ครั้ง ก็จะโดนเด้งไปสู่เว็ปพนันตลอด ทำให้ต้องปิดและกดเข้ามาใหม่

ทีมงานลองตรวจสอบดูครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วนะ ตั้งแต่เดือนมกรามา

ยืนยันว่าเคยโดนด้วยเหมือนกันครับ 1 ครั้ง
พอกด Back แล้วเข้าใหม่ก็ปรกติทุกอย่าง

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 13:08:00 »
ระบบของเวป มีช่องแจ้งให้ผู้ดูแลครวจสอบกันอยู่แล้ว ใช้การแจ้งการตรวจสอบทางนั้นจะดีกว่าการให้มาโพสบอกในกระทู้ครับ ตัวคนถูกแจ้งอยู่ที่ในลับ คนแจ้งอยู่ในแจ้ง ดูไม่เป็นการดีเท่าไรครับ
เห็นด้วยครับ กลไกเดิมมีและดีอยู่แล้ว อยากให้ใช้ตรงนั้นมากกว่า (ถ้าไม่มีแล้วคิดว่าใช้วิธีนี้เป็น MVP ก็พอรับได้อยู่ แต่นี่มีอยู่แล้ว)

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 14:34:41 »
ถ้าทีม admin งานเยอะ ไม่ค่อยมีเวลา อาจจะหา ทีมงานที่คอยดู webboard เพิ่มก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 15:59:18 »
ดีใจที่ทีมงานยังให้ความสนใจอยู่

ไม่ได้เห็นบรรยากาศตัวแดงๆ มาพักใหญ่แล้ว

เวปบอร์ด HLM จะได้เป็นเวปที่น่าเข้ามาอ่านทุกวันเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Depart

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 18:52:28 »
ถ้าไม่มีเวลา  ผมแนะนำให้กดโหวตเพื่อลบครับ  ให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันกดโหวตแล้วลบอัตโนมัติสัก 5 โหวตก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2023, 20:18:56 »
ลองค้นหาคำว่า บัวใต้น้ำ ขึ้นมาดู จะพบว่ามีไอดีชื่อ pim_cute ใช้คำนี้พูดด่ากราด ด่ารัวๆ ดูถูกสมาชิกอื่นในเพจอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2023, 22:39:05 โดย เรือบินนะมีอยู่จริง »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2023, 20:29:14 »
ลองค้นหาคำว่า บัวใต้น้ำ ขึ้นมาดู จะพบว่ามีไอดีนึงใช้คำนี้พูดด่ากราด ด่ารัวๆ ดูถูกสมาชิกอื่นในเพจอยู่
ยัง คุณอะคนแรกเลย ถ้าไม่จบ ผมให้แอดมินแบนต่อนะ ไม่ต้องไปโทษคนอื่น
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2023, 20:41:42 »
ลองค้นหาคำว่า บัวใต้น้ำ ขึ้นมาดู จะพบว่ามีไอดีนึงใช้คำนี้พูดด่ากราด ด่ารัวๆ ดูถูกสมาชิกอื่นในเพจอยู่
ยัง คุณอะคนแรกเลย ถ้าไม่จบ ผมให้แอดมินแบนต่อนะ ไม่ต้องไปโทษคนอื่น

การเริ่มต้นประโยคแบบนี้ น่าจะเรียกว่าสุภาพมากจริงๆครับ  :P

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2023, 20:47:59 »

การเริ่มต้นประโยคแบบนี้ น่าจะเรียกว่าสุภาพมากจริงๆครับ  :P
ถ้าตัวคุณดีจริง คนดีๆ เค้าจะไม่ด่ากราด ไม่ว่าใครตอบครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2023, 21:07:22 »

ถ้าตัวคุณดีจริง คนดีๆ เค้าจะไม่ด่ากราด ไม่ว่าใครตอบครับ

คนดีๆเค้าไม่ใช้คำศัพท์บัวใต้น้ำเรียกคนอื่นเวลาเริ่มคุยกัน ควรไล่ดูโพสกระทู้นั้นนะ ผมด่าเค้าก่อนหรอหรือเค้ามาด่าเรียกผมบัวใต้น้ำก่อน ลองดูดีๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2023, 22:52:40 โดย เรือบินนะมีอยู่จริง »