ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีสำหรับผู้ที่จองรถ Tesla  (อ่าน 7008 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: ข่าวดีสำหรับผู้ที่จองรถ Tesla
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 13:52:59 »
ไม่ทราบเค้าลดราคาลงได้เพราะอะไรครับ???
เคยอ่านผ่านๆว่ายอดขายตกครับ เลยลดราคากระตุ้นยอดขายหน่อยครับ
กำไรต่อคันของเทสล่า เห็นว่าได้มากโข(คลับคลาว่า คุยว่ามากกว่าโตโยต้า 8 เท่าหรือไงนี่แหละ) ก็ถือว่าตัดกำไรออกไปส่วนนึง

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
Re: ข่าวดีสำหรับผู้ที่จองรถ Tesla
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 18:55:19 »
อนาคตใครรอมือสอง ราคาไม่เกินเอื้อมล่ะ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 20:15:17 »
ไม่ทราบเค้าลดราคาลงได้เพราะอะไรครับ???
เคยอ่านผ่านๆว่ายอดขายตกครับ เลยลดราคากระตุ้นยอดขายหน่อยครับ
กำไรต่อคันของเทสล่า เห็นว่าได้มากโข(คลับคลาว่า คุยว่ามากกว่าโตโยต้า 8 เท่าหรือไงนี่แหละ) ก็ถือว่าตัดกำไรออกไปส่วนนึง

ไม่ใช่เพราะ supply รถให้ลูกค้าไม่ทันไม่ใช่เหรอครับตอนนั้นราคาเลยขึ้นมาชลอยอดจอง gigafac ยังไม่เสร็จดีก็ผลิตได้ตามมีตามเกิดยอดจองถล่มทลายล่วงหน้าไปแล้ว(จองQ1 ได้Q3ของปีอะไรประมาณนี้) แต่ตอนนี้ gigafac รัน100%ได้แล้วทั้ง us ทั้งจีน แถมปั๊มทีเดียวได้โครงหน้าทั้งชิ้นลดขั้นตอนไปเยอะ ปั๊มรถกันเป็นกะละมังแหละทีนี้ราคาเลยลงได้

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 20:18:41 »
ก็พี่เล่นปั๊มหัวตัดปั๊มท้ายตัดซะเหมือนปั๊มกะละมังพลาสติกขายพี่ก็ขายถูกได้ซิ  ;D ;D ;D

ถ้าปั๊มได้เร็วและแข็งแรงไม่แพ้กันแต่ราคาถูกกว่าผมก็เลือกอันนี้นะครับ ฮา  ;D
ผมว่าน่าจะแข็งแรงกว่าด้วยอะสิ เคยดูสารคดีเทคนิค gigapress

ที่เลือกใช้คำนี้เพราะพูดคร่าวๆกับเกรงใจแฟนบอยของยี่ห้ออื่นครับ 555
เผื่อยี่ห้ออื่นมีผลทดสอบในอนาคตว่าชนะ T ก็ไม่ว่ากัน เอาแค่สูสีเบากว่าถูกกว่าก็น่าเลือกแล้วครับ  ::)
แล้วเวลาต้องซ่อมตัวถัง มันซ่อมยากกว่าของคนอื่นไหมครับ แล้วความแข็งแรงจะเหมือนเดิมไหมอะครับ

ซ่อมยากกว่าอยู่แล้วครับ เพราะตั้งแต่โคนเสาA เบ้าโช้คจรดคานหน้ามาเป็นเนื้อชิ้นเดียวกันเลย ผมก็ไม่รู้ถ้าชนมาจะซ่อมยังไง จะตัดแยกแล้วเบิกเป็นพาร์ทๆมาตัดเชื่อมทีหลังได้มั้ย

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 17, 2023, 00:43:48 »
ยังไม่มีข่าวลดราคาอะไรนะครับ
email ของคุณตามนั่น เกิดจากความเข้าใจผิด เห็นมีออกมาแก้ข่าวเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2023, 10:27:55 »
ผมว่าข่าวมั่ว หรือ ใช้คำว่า เป็นข่าวคาดการณ์มากกว่า

พอเห็นเมืองนอก เมกา หรือ แม้กระทั้งประเทศต้นทางนำเข้าไทย อย่าง จีน ประกาศลดราคา ก็คิดเองเป็นตุ เป็นตะ ว่าในไทยจะได้ลด

ผ่านไปกี่วันแล้วละ เกิน 48 ชั่วโมง ลดหรือยัง

เท่าที่ทราบล่าสุดก็ยังไม่ได้มีประกาศลดราคานะครับ

คนที่จะรับรถ ก็จะรับรถอยู่ไม่กี่วันนี้แล้วด้วย กำลังส่งเอกสารกันให้วุ่น

และ การลดราคาถ้ามีจริง ก็ไม่มีผลย้อนหลังคนที่จองไปแล้ว หรือว่า มีผล order no หลังจากประกาศลดราคา ก็ไม่รู้

ผมว่าตอนนี้ในกลุ่มเองนั้นละที่ปั่นกระแสว่าลด ทั้งที่ TESLA TH เขายังไม่ได้ประกาศอะไรออกมาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2023, 10:41:03 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2023, 10:31:57 »
ก็พี่เล่นปั๊มหัวตัดปั๊มท้ายตัดซะเหมือนปั๊มกะละมังพลาสติกขายพี่ก็ขายถูกได้ซิ  ;D ;D ;D

ถ้าปั๊มได้เร็วและแข็งแรงไม่แพ้กันแต่ราคาถูกกว่าผมก็เลือกอันนี้นะครับ ฮา  ;D
ผมว่าน่าจะแข็งแรงกว่าด้วยอะสิ เคยดูสารคดีเทคนิค gigapress

ที่เลือกใช้คำนี้เพราะพูดคร่าวๆกับเกรงใจแฟนบอยของยี่ห้ออื่นครับ 555
เผื่อยี่ห้ออื่นมีผลทดสอบในอนาคตว่าชนะ T ก็ไม่ว่ากัน เอาแค่สูสีเบากว่าถูกกว่าก็น่าเลือกแล้วครับ  ::)
แล้วเวลาต้องซ่อมตัวถัง มันซ่อมยากกว่าของคนอื่นไหมครับ แล้วความแข็งแรงจะเหมือนเดิมไหมอะครับ

ซ่อมยากกว่าอยู่แล้วครับ เพราะตั้งแต่โคนเสาA เบ้าโช้คจรดคานหน้ามาเป็นเนื้อชิ้นเดียวกันเลย ผมก็ไม่รู้ถ้าชนมาจะซ่อมยังไง จะตัดแยกแล้วเบิกเป็นพาร์ทๆมาตัดเชื่อมทีหลังได้มั้ย
ที่เคยซ่อมกับW221 ช่างจะตัดออกแล้วเบิกชิ้นใหม่มา เวลายึดก็ใช้หุดRivetยิงแล้วทาด้วยกาวเฉพาะของBenzหลอดละหลายพันบาท
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2023, 12:35:17 »
เรื่องซ่อมตัวถังสบายมาก ขอให้มีอะไหล่เถอะ  ไม่ว่า จะตัดจากรถชน หรือของใหม่ ช่างไทย เชื่อมต่อกันได้สบายมากๆ ตัวถังมันไม่ได้ยากกอะไร ยิงอารค์เข้าไป ก็ได้แล้ว