ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนรถ Yaris Ativ Premium หรือเก็บ Vios 2012 ใช้ยาวดีครับ  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: เปลี่ยนรถ Yaris Ativ Premium หรือเก็บ Vios 2012 ใช้ยาวดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2023, 20:14:28 »
yaris ลูกพี่ลูกน้องใช้อยู่ครับเห็นบ่นว่าอืด นั่งเต็มรถมีขึ้นดอยทางเหนือคนขับเหนื่อยครับ ถ้าเป็นผมจะเก็บ vios ไว้ใช้ดีกว่าครับแรงทนถึกกว่า

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
Re: เปลี่ยนรถ Yaris Ativ Premium หรือเก็บ Vios 2012 ใช้ยาวดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2023, 22:58:38 »
ลองคิดกลับกัน
เอาเงินมาจัดเต็มอะไหล่ที่น่าจะมีปัญหาเช่น
1.มอเตอร์สตาร์ท(ที่น่าจะเปลี่ยนประมาณ 10ปีครั้ง (บางคนอาจจะล้างเฉยๆ) แต่ผมว่าเปลี่ยนดีกว่า)
2.หม้อน้ำ(เลสทั้งใบ)
3.ช็อคอัพแก๊ส (ของเดิมน่าจะน้ำมัน)
 (3.1 ถ้าได้เปลี่ยนยางรถด้วยเลยจะยิ่งแจ่ม)
4.หัวเทียน(แบบเข็มอิริเดียม)

พวกผ้าเบรค ,ยางรถ ,ของเหลวทั้งหลายก็ตามระยะอยู่แล้ว
แค่นี้ก็ขับดีกว่าตอนออกใหม่อีกมั้ง กับความแรงเครื่องก็น่าจะดีกว่าตัวใหม่
อันนี้ก็เป็นอีกทางเลือก ก็ค่อยๆคิดตัดสินใจดูครับ  ::)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ