ผู้เขียน หัวข้อ: X6 40i Pre LCI ยังน่าใช้มั้ยครับ มีปัญหาจุกจิกมั้ยครับ?  (อ่าน 1036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chefcurry

• Newbie
  • *
  • Shoot for the moon
พอดีเจอรถ Demo ราคาค่อนข้างดีเลยสนใจครับ ตั้งใจจะใช้เป็นคันหลัก วิ่งในเมือง มีออกไปหัวหิน/พัทยาบ้างครับ จะสลับใช้กับ 520D  G30 (กำลังจะครบ 5 ปี) อีกคันครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
หากถามว่าน่าใช้ไหม ?

ผมตอบได้เลยว่าน่าใช้มากครับ

หากไม่ติดว่ากำลังจะสร้างบ้านใหม่ คงได้โอกาสเปลี่ยนจาก E350e ไปเป็น X6 40i บ้างแล้ว

ราคาของรถ Demo Pre LCI ยิ่งคุ้มค่าแก่การครอบครองเลย

ตอนนี้เจอบนถนนดูหรูหรา บึกบึน ดูดีมากครับ

ส่วนเรื่องจุกจิกไหม จากที่เคยใช้ BMW ครั้งสุดท้ายคือเจ้า E60 ซึ่งเป็น 525iSe จำนวน 2 คัน

สำหรับผมยี่ห้อนี้ค่อนข้างจุกจิก แต่เปลี่ยนมาใช้เบนซ์ก็ไม่ใช่จะไม่จุกจิก 5555+

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
เคยไปทดลองขับครั้งนึง ผมว่าช่วงล่างมัันแปลกๆเครื่อง m40i อย่างแรง สปอร์ตเต็มๆ แต่ช่วงล่วงล่างถุงลมมันนิ่มแปลกๆ ไม่สปอร์ตตามกำลังเครื่องเลย กับเรื่องอัตราการกินน้ำมันค่อนข้างดุเลยต่ำ 10 โลลิตรไปเยอะเลย