ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องระบบ Honda Sensing ครับ  (อ่าน 1584 ครั้ง)

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
สอบถามเรื่องระบบ Honda Sensing ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2023, 23:51:56 »
คือปัจจุบันมันมี 3 level ใช่ไหมครับ ? ที่อยากทราบคือ elite กับ 360 อันไหนเหนือกว่าดีกว่าใหม่กว่ากันครับ ?

้honda sensing
้honda sensing 360
้honda sensing elite

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องระบบ Honda Sensing ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2023, 08:39:23 »
elite มันก็เหมือนกับ ขับอัตโนมัตินั่นล่ะครับ ซึ่งเห็นว่าใส่ในรถไม่กี่รุ่นของฮอนด้า

ส่วน 360 เนี่ย น่าจะดีกว่า เพราะมันช่วยในการขับขี่ในทุกมิติเลย ..

ถ้าถามความใหม่ สำหรับฮอนด้า ก็ใหม่ทั้ง 360 และ elite นั่นล่ะ

แต่ประเด็นคือ ไอ้แบบ 360เนี่ย รถที่ขายในไทย หลายยี่ห้อเค้ามีให้มานานแล้ว มียี่ห้อเดียวที่ไม่มีตอนนี่ก็คือฮอนด้านี่แหละ ถึงบอกว่ามันใหม่มากสำหรับฮอนด้า แต่เก่าแล้วสำหรับรถอย่างมาสด้า และโตโยต้า

และที่สำคัญ 360 เนี่ย ลูกค้าฮอนด้าชาวไทยคงไม่เห็นง่ายๆหรอกครับ น่าจะต้องมอง  honda lanewatch ไปก่อนยาวๆนั่นแหละ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: สอบถามเรื่องระบบ Honda Sensing ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2023, 09:26:35 »
้honda sensing 360 จริงๆ ควรมาไทย เวอร์ชั่น ควรได้ตั้งแต่ 5 ปีที่แล้วละ

แต่เหมือนเขายังมั่นใจ Honda Lane Watch อยู่ ซึ่งจริงๆ มันควรจุดประสงค์ เพราะ Lane Watch เห็นแค่ด้านซ้าย

จุดอับ มุมอับ ของรถมันทั้งขวา และ ซ้าย มันก็ต้องระวังทั้ง 2 ด้าน ยังไม่รวมรอบคันอีกนะ เอาแค่ Blind Spot ยังไม่ให้เลย

จะบ้าตาย มั่นใจอะไรกะ Honda Lane Watch ขนาดนั้น 360 มันควรจะมีตั้งนาน โลกเขาไปถึงไหนแล้ว

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2023, 13:19:40 »
Honda มันลดต้นทุน แล้วมาหาอ้างใช้ได้ดี
จะบอกว่า สัปดาห์ก่อนเกือบสอยมอเตอร์ไซค์ ฝั่งขวา เพราะlane watch มันมีแค่ฝั่งซ้าย
และฝั่งขวา ถอยครูดกันชนกระบะ เพราะมันไม่มีกล้อง 360 องศา
..... ติดมาให้เถอะ honda จะ กั๊กอะไรนักหนา

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2023, 19:02:25 »
Honda มันลดต้นทุน แล้วมาหาอ้างใช้ได้ดี
จะบอกว่า สัปดาห์ก่อนเกือบสอยมอเตอร์ไซค์ ฝั่งขวา เพราะlane watch มันมีแค่ฝั่งซ้าย
และฝั่งขวา ถอยครูดกันชนกระบะ เพราะมันไม่มีกล้อง 360 องศา
..... ติดมาให้เถอะ honda จะ กั๊กอะไรนักหนา

จริงๆ เอาแค่ ฮอนด้า ติดตั้งเซ็นเซอร์ถอยหลังมาให้จากโรงงาน โดยไม่ต้องให้เซลแถมของจีนคู่ละ 300 บาทให้ลูกค้าใช้ก่อนที่จะหวัง 360 กันก่อนดีกว่านะครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2023, 09:52:21 »
CR-V ใหม่ ที่จะเปิดตัวในบ้านเรา เข้าใจว่ากล้องรอบคัน ก็ยังไม่มีนะครับ