ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้ กรองแอร์  (อ่าน 3404 ครั้ง)

ออฟไลน์ numinnie

• Newbie
  • *
สอบถามท่านผู้รู้ กรองแอร์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:59:09 »
พอดีว่าจองน้องต้ามา   เห็นมีคนบอกว่าให้ไปใส่กรองแอร์เพิ่ม
Mazda2 ก็ไม่มีมาให้ ก็เลยสงสัยว่ารถใหม่ๆ เด๋วนี้เค้าไม่ใส่กรองแอร์มาให้หรอ
แล้วทำไมส่วนใหญ่บอกให้รถฟอร์ดไปเข้า มาสด้า ใช้กรองแอร์มาสด้า 3ได้เรย
ทำไม ของโฟกัสใช้แทนกันพอดีหรือเปล่า ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: สอบถามท่านผู้รู้ กรองแอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:11:14 »
ซื้อที่โชว์รูมMazda ได้เลยครับ บอกเค้าว่าซื้อกรองMazda2 ราคาประมาณ300 บาท+Vat ก็สามร้อยกว่า

ถ้าศูนย์ไหนใจดีใส่ให้ด้วยก็มี ที่ฟอร์ดไม่มีขายครับ ใส่มาแล้วพอดี เพราะผลิตโดย FoMoCo ฟอร์ดผลิตเองครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:12:31 »
คิดง่ายๆ แอร์บ้านยังมีกรองเลย พอถอดออกมาล้างทีฝุ่นเพียบ แอร์รถถ้ามีกรองมันก็ดีกว่าไม่มีน่ะครับ
แต่บางทีมันไม่ใส่เพราะพยายามลดต้นทุน และค่าบำรุงรักษาเลยไม่ใส่มาให้น่ะครับ แต่ถ้าใส่ได้ ก็ดีกว่านะครับ
โดยเฉพาะคนทีเ่ป็นโรคภูมิแพ้ จะช่วยได้มากเลย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 16:43:06 »
น้า แอ๊ค รีวิวเจ้าต้าของน้าหน่อย อิอิ  เทาเข้มสุดหล่อ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:29:40 »
น้า แอ๊ค รีวิวเจ้าต้าของน้าหน่อย อิอิ  เทาเข้มสุดหล่อ ;D ;D ;D

ให้พี่J!MMY ลงก่อน แล้วเดียวจะตามไปเสริมครับ  :D