ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องฟิล์ม V cool เเละ Ceramic ค่ะ  (อ่าน 3636 ครั้ง)

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องฟิล์ม V cool เเละ Ceramic ค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2023, 13:40:57 »
เห็นด้วยครับ
ส่วนตัวมองว่า VK เหนือกว่า แต่มากสมราคาที่ต่างไหม แล้วแต่มุมมอง
ผมติด VK10 3บานหลัง ผมว่ามันมืดลงพอควร แต่ก็เย็นกว่า 30 นะ
แต่ถ้าเปลี่ยนแค่บานหน้ามืดกว่าบานอื่น ขับกลางคืนน่าจะลำบาก
รถคันนี้ร้อนขึ้น นอกจากฟิล์มก็มีสีรถ ยี่ห้อรุ่นรถ สภาพรถ ฯลฯ  อีกนะครับ
แต่ยอมรับว่าแดดเดี๋ยวนี้เหมือนแรงขึ้นจริงครับ

ใช้รถรุ่นไหนครับ ?

Ceramic สู้ V-Kool VK ไม่ได้นะครับ

พอดีรถผม 2 คัน CR-V / Pulsar เปลี่ยนเป็น VK40 / VK10 เหมือนกัน

เลยได้พบอะไรบางอย่าง นั่นคือ .. CR-V เย็นกว่า Pulsar โดยเฉพาะบานหน้า มานั่งดูสาเหตุ เรื่องแท้ / ปลอม ตัดทิ้ง เพราะติดจากศูนย์ V-Kool .. ขับรถหาดวงอาทิตย์ Pulsar จะร้อนหน้ากว่าระดับหนึ่ง

คาดว่า น่าจะมาจาก กระจกหน้า ที่ เทลาด รับแดด มากกว่า ตลอดจน คอนโซลหน้าที่ยื่นออกมาน้อยกว่าครับ (อันนี้อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่ง ที่ผมบ่นว่า ติด 3M Crystalline เหมือนกัน ทำไม Pulsar ร้อนกว่า)

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องฟิล์ม V cool เเละ Ceramic ค่ะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2023, 14:20:28 »
ผมติด Blaupunkt Antartica บานหน้า A18BK  บานที่อื่น A10BK ก็กันร้อนใช้ได้นะครับ  ถ้าเทียบกับความใสที่ได้
แต่ผมไม่ชอบตรงที่แสงผ่านเข้าเยอะครับ และ ด้านข้างมองเข้ามาเหมือนติดฟิลม์ซัก 60-70% พอดีชอบแบบมองเข้ามาไม่เห็นคนนั่งเลยครับ
ล่าสุดเลยติดทับไปด้วย  lamina mc1 35 ที่บานหน้า ส่วนคู่คนขับ  mc1 15 ที่เหลือ cm1 05 เมื่อวานออกจากร้านมามืดตึ๊บเลยครับ
เจอแดดเมื่อวานตอนบ่าย 3 โมง แทบไม่รู้สึกเลยครับ
บานหน้ามองออกไปก็ ok อยู่ครับ บานหลังไม่ต้องพูดถึงอย่างเข้ม :) :) 
วันนี้ก็ไม่มีแดดให้ลองไม่รู้จะเป็นอย่างไร ถ้าออกแดดจัดๆ

ออฟไลน์ PP

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2023, 07:37:52 »
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะอะไรยังไงกับบานหน้าดีค่ะ คิดไม่ตก :( :( :(