ผู้เขียน หัวข้อ: ต่ออายุระบบ teleservice กันมั้ยครับ  (อ่าน 1310 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
ต่ออายุระบบ teleservice กันมั้ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2023, 14:35:48 »
ระบบ telematic หรือ teleservice (ของ BM เป็น connected package) ซึ่งมักจะแถมมาตอนออกรถใหม่ ไม่ทราบว่าของแต่ละยี่ห้อ ยี่ห้อไหนต่อฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่กันบ้างครับ แล้วต่อกันบ้างมั้ยครับ

ของผมกำลังจะหมดอายุ แต่คิดว่าคงยังไม่ต่อ รอดูก่อนว่าการใช้รถจะลำบากขึ้นมากมั้ย ค่าต่อแพงอยู่ปีละ 2,690 บาทแน่ะ

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
Re: ต่ออายุระบบ teleservice กันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2023, 16:50:42 »
ของผมเป็น Volvo ยังไม่หมดอายุครับ
ตอนนี้ใช้จริง ๆ คือ Google maps กับ spotify

พวก remote access ไม่ค่อยได้ใช้

ผมคิดว่าถ้าหมด จะซื้อ pocket wifi + sim รายปี
ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ก็ต่อมือถือเอาแทน

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Re: ต่ออายุระบบ teleservice กันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 03:51:18 »
ที่เคยใช้ Honda ต้องต่อทุกปี ปีละพันกลางๆ แจ้งเตือนมาทาง App ในมือถือ

ตอนใช้ Accord G9 ก่อน m/c ทำได้ไม่มาก ดูตำแหน่ง ดูข้อมูลการขับขี่ แต่สั่งสตาร์ทรถยังไม่ได้ (ทำได้ตอน m/c)

ระบบ TeleService ผมติดตั้งเพิ่มเองทีหลัง ใช้ได้ 2 ปี ก็ไม่ได้ต่ออายุละครับ เพราะรู้สึกไม่คุ้ม
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK