ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเดียการโฆษณาดีดีของฮอนด้ามาฝากครับ  (อ่าน 5422 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
ไอเดียการโฆษณาดีดีของฮอนด้ามาฝากครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 21:10:34 »
ดูแล้ว ชอบมากเลยครับ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: ไอเดียการโฆษณาดีดีของฮอนด้ามาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 21:19:28 »
คลิปนี้เคยลงแล้วแต่ไม่เป็นไร    

มีอีกคลิปหนึงที่ดีเหมือนกัน

พอดีว่า   เพิ่งอ่านหนังสือคุณนิ้วกลม    เห็น เขาเขียนถึง    เลยหาดูแล้วเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 22:15:07 โดย moza »

ออฟไลน์ Nut_K

Re: ไอเดียการโฆษณาดีดีของฮอนด้ามาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 21:41:34 »
โฆษณาอันที่ 2 น่ารักดีอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 21:54:46 »
ชอบอันที่ 2 มากๆๆ ง่ะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 22:12:50 »
คลิปแรกเคยดู พอเห็นไอ้ที่ปัดน้ำฝนทีไร รู้สึกทุเรศทุกที
คลิป2 พึ่งรู้ว่า Honda มีเครื่องดีเซลด้วย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 22:13:40 »
อันที่ 2 นี่น่ารักมากครับ
สีสันสดใสดีจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 22:48:22 »
อันแรกนี่สร้างสรรค์ให้สนุกติดตามได้ดีครับ อันสองก็ น่ารักนะ แต่มันก็ปล่อยไอเสียอยู่ดีครับ  :-\

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 23:28:57 »
อันแรก รู้สึกเห็นครั้งแรกเมื่อ 2-3 ปีก่อน
อันที่สอง เพิ่งเคยเห็น แม้ดูเหมือนจะบ๊องๆในสายตาผม แต่เป็นการ mix and ไม่ match ที่น่าสน
ผมไม่เคยคิดว่าเครื่องดีเซลควรคู่กับอะไรที่มันแหววๆน่ารักๆ
ท้ายสุดมันคือไอ้คำว่า Hate Something.Change Something. สั้นๆ แต่แอบกินใจคนทำงานอยู่นะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 23:50:42 »
เรื่องแรก เป็นงานโฆษณา ที่ได้รับรางวัลในระดับสากลด้วยหนะครับ
ถ้าจำไม่ผิด เป็นงานในราวๆ ปี 2002 ไม่เกินนี้นะ เป็นงานโดยเอเจนซีโฆษณาของทาง Honda UK
ถ่าย One Shot และก็กลายเป็นแรงบันดาลใจ ให้ มิวสิควีดีโอ อีกหลายๆชิ้น ทั่วโลก เอาไปถ่ายในแบบเดียวกันนี้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 04:05:36 »
อันแรกเค้าใช่เทคนิคช่วยใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 08:02:53 »
ชอบอันแรกครับ น่าสนใจ น่าติดตาม

ส่วนอันที่สองดูแล้วตลกดี แหวกแนวสุดๆ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 16:51:13 »
ผมเคยดูสารคดี เบื้องหลังของโฆษณาอันแรกครับ

ทุกอย่างไม่มีการตัดต่อ ไม่มีการใช้ CG ช่วยแม้แต่นิดเดียวครับ

แต่กว่า จะคำนวนให้ทุกอย่าง Perfect อย่างนี้ เห็นว่าใช้เวลาหลายเดือนเลยครับ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 21:06:47 »
ผมเคยดูสารคดี เบื้องหลังของโฆษณาอันแรกครับ

ทุกอย่างไม่มีการตัดต่อ ไม่มีการใช้ CG ช่วยแม้แต่นิดเดียวครับ

แต่กว่า จะคำนวนให้ทุกอย่าง Perfect อย่างนี้ เห็นว่าใช้เวลาหลายเดือนเลยครับ

ใช่ครับ ผมก็เคยได้ยินมา โฆษณาอันนี้ น่าจะทำเป็นหมื่นๆ ครั้งกว่าจะได้ลงตัวอย่างนี้ครั้งเดียว ทุ่มทุนไปเยอะมากๆ เลยล่ะครับ
เป็นการต่อเนื่องกันทั้งม้วน ไม่มีการใช้ CG หรือเทคนิคแต่อย่างใด

ส่วนอันที่ 2 ผมว่ามันดูเปิ่นมากๆ เลยล่ะครับ