ผู้เขียน หัวข้อ: คอมแอร์ เสีย alti หน้าหมู จะได้ที่เชียงกง พอมีที่แนะนำป่ะครับ  (อ่าน 1264 ครั้ง)

ออฟไลน์ duckykung424

• Newbie
  • *
มีเชียง ที่ไหน ดี ราคา เปนมิตร ของดี พอแนะนำ บางป่ะครับ
หรือ ชื่อร้าน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
หาร้านอะไหล่มือ 2 ครับ เชียงกงไม่น่ามี ต้องไปหาร้านที่เค้ารับซื้ออะไหล่รถประมูลซากพวกนี้อะครับ

ส่วนร้านไหม  ใครๆก็ว่าอะไหล่โตโยต้าหาง่าย(เค้าว่ากันแบบนั้น) หรือรอเพื่อนๆมาแนะนำละกันครับ

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
คอมมือสองมีทั้งใช้ได้นานและแป๊บเดียวพัง
ถามหาการรับประกันว่ามีให้แบบไหน
ช่างที่ติดตั้งรับของหิ้วมั๊ยแล้วถ้าหากพังแล้วต้องถอดออกเคลมหรือซื้อใหม่
อันนี้ค่าแรงค่าไดเออร์ค่าน้ำยาสองรอบ เราคงต้องออกเอง
ลองพิจารณาเทียบกับราคาของใหม่ประกันร้านประกอบกันด้วยครับ

ออฟไลน์ CNX

ถ้างบจำกัด ต้องการประหยัด
คอมเพรสเซอร์แอร์ตัวเดิม เปลี่ยนหน้าคลัช (มีมูเล่ ลูกปืน งานเทียบหลักร้อยบาท ไม่เกิน1,500)

อื่นๆ ส่วนควบระบบแอร์, เปลี่ยนน้ำมันคอม , ยางO ring , กรองความชื้นDrier  กรองฝุ่นแอร์ ท่อแอร์
เช็ครั่วตู้คอลย์ เช็ครั่วระบบ
ทั้งหมดนี้ ไม่เกิน 4,000 สบายใจไปอีก100,000กม.
ขอให้เจอร้านที่ดีดีไกล้บ้านครับ

Crvผม12ปี ก็ทำประมาณนี้ แอร์เย็นฉ่ำ ใช้งานได้ดีปกติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2023, 20:05:56 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าจะใช้อีกยาว หาคอมแท้ OEM ดีกว่าครับ ลองหาดีๆ ผมว่าคุ้ม นอกจากคิดจะซ่อมขาย