ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหตุผลอะไรบ้าง ที่ควรเลือก WR-V ก่อน Kicks ครับ  (อ่าน 6487 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
Re: มีเหตุผลอะไรบ้าง ที่ควรเลือก WR-V ก่อน Kicks ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2023, 17:19:49 »
แปลกอยู่อย่างที่ก่อนหน้านี้คนยี้รถประกอบอินโด บอกงานไม่ดี ไม่เนี้ยบ

แต่เหมือนพอเป็น wrv ไม่ค่อยมีคนบ่น หรือตัวนี้เค้าปรับปรุงงานประกอบแล้ว?

สาวกฮอนด้าก็มี 2 แบบ แบบแรกคือ ยังไงก็ต้องยี่ห้อนี้ไม่มองยี่ห้อไหนเลย

อีกแบบคือดูเป็นรุ่นๆ ถ้าฮอนด้าดูแย่หรือแพงกว่าคู่แข่งเกินไปก็พร้อมเปลี่ยนใจ

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
Re: มีเหตุผลอะไรบ้าง ที่ควรเลือก WR-V ก่อน Kicks ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 08:15:08 »
เมื่อก่อนเชียร์ให้คนรอบๆ ตัวซื้อรถ Nissan แต่ตอนนี้ไม่กล้าแล้วครับ 
ถ้าเทียบกับ Honda Jazz ที่ตัวเองขับอยู่ รถ Nissan ถือว่าจุกจิกเอาเรื่องเลย
แถมเข้าศูนย์ไปทีไรมีเรื่องให้หงุดหงิดทุกครั้ง

ออฟไลน์ Fragile

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 08:20:38 »
kick นี่มีปัญหาอะไรเหรอครับ ขอถามไว้เป็นข้อมูล พอดีกำลังสนใจอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 11:11:36 »
WR-V เป็น 1.5 L แค่นั้นนะครับ ถ้าอยากได้ feel รถไฟฟ้า ยังไงก็ต้อง Kicks

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 13:02:20 »
ผมว่าเรื่องความจุกจิกของตัวรถ ความทนทาน ศูนย์บริการฯ พวกนี้แหละทำให้ WRV น่าใช้กว่า Kicks
แต่ถ้าวัดเฉพาะตัวรถเพียวๆ ผมมองว่า Kicks เด่นกว่าครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 13:27:09 »
แปลกอยู่อย่างที่ก่อนหน้านี้คนยี้รถประกอบอินโด บอกงานไม่ดี ไม่เนี้ยบ

แต่เหมือนพอเป็น wrv ไม่ค่อยมีคนบ่น หรือตัวนี้เค้าปรับปรุงงานประกอบแล้ว?

สาวกฮอนด้าก็มี 2 แบบ แบบแรกคือ ยังไงก็ต้องยี่ห้อนี้ไม่มองยี่ห้อไหนเลย

อีกแบบคือดูเป็นรุ่นๆ ถ้าฮอนด้าดูแย่หรือแพงกว่าคู่แข่งเกินไปก็พร้อมเปลี่ยนใจ

งานมันก็หยาบกว่า งานไทยแหละ

เห็น Youtuber รีวิวคร่าวๆก็บอก

ของแบบนี้ ถ้าเลือกได้ ก็คงไม่เลือกอินโด แต่ถ้า อินโด ที่ประกอบห่วย แต่ไม่จุกจิก กับ งานไทย ที่จุกจิก .. ผมก็ไปอินโด นะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 13:34:34 »
จริงๆ การประกอบของอินโด มันไม่แย่นะครับ

สมัย Freed นี่ประกอบมือด้วยซ้ำ อะไหล่หลายตัวก็มาจากญี่ปุ่นโดยตรง

แต่บางชิ้นที่ผลิต อินโด ห่วยจริงครับ เช่น โคมไฟท้าย ยางขอบประตู แต่เปลี่ยนได้ไม่แพงครับ

ส่วนตัวมองว่า WR-V ขอให้ขายไม่ดีขายไม่ออกครับ จะได้ส่วนลดเยอะๆ ครับ

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 16:40:38 »

ประเด็นคือฮอนด้าไทยประกอบรถได้ห่วยพอๆกับอินโดเลยครัล บางรุ่นอินโดประกอบดีกว่าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 15, 2023, 06:55:42 »
สด ใหม่ ใว้ใจใด้ ถ้า Kick คงรอให้ทุกอย่างนิ่ง แบบ March Almera ก็ซื้อใด้

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2023, 09:58:17 »
kick นี่มีปัญหาอะไรเหรอครับ ขอถามไว้เป็นข้อมูล พอดีกำลังสนใจอยู่เหมือนกัน

เห็นว่า คอมแอร์เดี้ยง หลังจากดใช้ไป7-8000 โล

ออฟไลน์ suriya24

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 15, 2023, 15:37:27 »
เป็นตัวเลือกที่ค่อนข้างหนักใจเลยครับ

WR-V
ก็มาตามสไตล์ฮอนด้า ใส่ออฟชั่นอย่างละนิด แต่ราคาพุ่งไปนู่น

Kick
รถแรง น่าจะประหยัดใช้ได้เลย แต่ปัญหาจุกจิกเริ่มเรื่อยๆ หนักสุดน่าจะเป็นคอมแอร์พัง

คหสต. ว่าถ้าจะเลือก 2 รุ่นนี้กัดฟันเพิ่มตังไป Cross หรืออย่างอื่นน่าจะโอเคกว่าครับ