ผู้เขียน หัวข้อ: Camry โฉมใหม่ 2024 ทางเลือกของเครื่องยนต์  (อ่าน 2984 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiboon

• Jr. Member
  • **
มีความเป็นไปได้มั้ยครับว่าแคมรี่โฉมใหม่จะมีทางเลือกของเครื่องยนต์ 2.0 Turbo หรือ  2.4 turbo

ออฟไลน์ wcr

• Jr. Member
  • **
Re: Camry โฉมใหม่ 2024 ทางเลือกของเครื่องยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2023, 16:31:42 »
เท่าที่ทราบ Toyota ไม่ค่อยชอบทำเครื่องเทอร์โบ และคงไม่คิดจะมาทำในช่วงนี้ที่เริ่มเปลี่ยนผ่านไปยังไฟฟ้าครับ

คหสต.รุ่นต่อไปเลยน่าจะเป็น ICE N/A กับ Hybrid/Plug In Hybrid เหมือน Prius ใหม่ครับ