ผู้เขียน หัวข้อ: BSI กำลังจะหมด ซื้อ Service Inclusive 3 ปี หรือ 40,000 ก.ม เพิ่ม คุ้มไหม??  (อ่าน 2675 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichayut

• Newbie
  • *
ใช้ BMW 430i อยู่ครับ กำลังจะหมด BSI แล้วตอนนี้ทาง BMW มี  แพ็กเกจ SI ซื้อเพิ่มได้ ในราคา 33,600 บาท (3 ปี หรือ 40,000 ก.ม)

การบำรุงดูแลรักษาที่ครอบคลุม แพ็กเกจบำรุงรักษารถยนต์ (Service Inclusive)
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง รวม Top Up (Engine Oil)
ตรวจสอบสภาพรถยนต์ (Vehicle Check)
เปลี่ยนไส้กรองอากาศ (Air Filter)
เปลี่ยนไส้กรองน้ำมันเชื้อเพลิง (Fuel Filter)
เปลี่ยนไมโครฟิลเตอร์ (Micro Filter)
เปลี่ยนหัวเทียน (Spark Plug)
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรก (Brake Fluid)

ส่วนตัวใช้รถไม่เยอะครับ ขับมา 5ปี ใช้ไป 34,000 km  แบบนี้ซื้อ IS เพิ่มจะคุ้มรึเปล่าครับ หรือ ไปอู่นอกจะถูกกว่า ในระยะเวลา 3 ปีเท่าๆกัน

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
ผมก็กำลังลังเลว่าจะซื้อต่อดีมั้ย
อ่านรายการมาเหมือนจะไม่คุ้มเลยครับ ถ้าอู่นอกน่าจะครั้งละไม่ถึงหมื่น
ปล. ไม่เคยเข้าอู่นอกครับ

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
ผมดูๆ อยู่เหมือนกันครับ เท่าที่อ่านมา ระยะเวลา 3 ปี เริ่มนับจากวันเข้า service ครั้งแรก เท่ากับว่า ถ้าขับประมาณ 10,000 โลต่อปี จะได้ service 4 ครั้งครับ (ไม่แน่ใจว่า ตีความถูกมั้ย)

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
หมดประกันหรือยังครับ
และ หลังจากหมดแล้ว จะเข้าศูนย์ไหม
ถ้า จะเข้า ก็ซื้อครับ
แต่ ถ้ารับราคาศูนย์ ไม่ได้ ไปอู่นอกแน่ๆ
ก็ ไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ bluemousse

• Newbie
  • *
มีประวัติเข้าศูนย์ต่อเนื่องตลอดตั้งแต่ป้ายแดง พอผ่านไปอีก 3 ปี เวลาจะขายรถจะขายออกง่ายกว่า ได้ราคาขายสูงกว่าส่วนต่างราคาเข้าอู่นอกครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
ส่วนตัวว่าไปนอกดีกว่าครับ si ไม่ได้สำคัญขนาดนั้นสำหรับผมอ่า มันก็ไม่ได้แพงครับ

สำคัญที่ warranty