ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เบรค "AP racing" ที่ขายกันตอนนี้ คุณภาพของจาน และปั้มเบรค เป็นอย่างไรบ้าง  (อ่าน 2746 ครั้ง)

ออฟไลน์ suparkit

• Newbie
  • *
สอบถาม เบรค "AP racing" ที่ขายกันตอนนี้ คุณภาพของจาน และปั้มเบรค เป็นอย่างไรบ้าง
ตรงรุ่น ขันน๊อตใส่ได้เลย มาพร้อม ขา , ผ้าเบรค , สายถัก มีหลายราคา ราคาไม่แพง น่าใช้มั้ยครับ
บางร้านบอก งานมีหลายเกรด เราสามารถสังเกต ว่างานไหนดีหรือไม่ดี ได้บ้างครับ

ออฟไลน์ aisesw

• Newbie
  • *
ลอง search Gome Motorsport / Gome Brakes ครับ เคยซื้อ Pro5000R scan เช็คกับ AP Racing UK ขึ้นแท้ครับ

นอกนั้นที่อื่น no comment ครับ ;D ;D ขาเบรคบางรุ่นยังไม่ตรงเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2023, 11:28:48 โดย aisesw »

ออฟไลน์ Integra Type R

• Full Member
ถ้าจะใส่ผมว่า หาของแท้ถึงจะไม่ใช่แบรนด์ดังๆ ไม่ก็มือสองแท้ที่ร้านมีรับทำทั่วไปดีกว่านะครับ เกิดขับอยู่เร็วๆ เบรคแตกขึ้นมา ไม่น่าคุ้ม

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
สอบถาม เบรค "AP racing" ที่ขายกันตอนนี้ คุณภาพของจาน และปั้มเบรค เป็นอย่างไรบ้าง
ตรงรุ่น ขันน๊อตใส่ได้เลย มาพร้อม ขา , ผ้าเบรค , สายถัก มีหลายราคา ราคาไม่แพง น่าใช้มั้ยครับ
บางร้านบอก งานมีหลายเกรด เราสามารถสังเกต ว่างานไหนดีหรือไม่ดี ได้บ้างครับ

ของแท้เท่านั้นครับ ถ้าเงินไม่ถึง ก็ใช้ของเดิมๆไปก่อนครับ.

งบน้อย เปลี่ยนผ้าดีๆซักชุด + ยางเกรดดีๆ แค่นี้ก็ดีขึ้นจากเดิมแบบรู้สึกได้แล้วครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ถ้าของแท้ เป็นของที่ดียี่ห้อนึงเลยละครับ

แต่ถ้าร้านบอกมีหลายเกรด หลายราคา แล้วราคาก็ไม่แพง ก็เลี่ยงๆดีกว่าครับ ส่วนมากของพวกนี้ ถ้าครบๆชุดของเขาจริงๆ ต่ำๆชุดนึง ก็ต้องมีหลักแสน หลักแสนนี่บางทียังได้ปั๊มลูกสูบเล็ก จับจานเล็กๆบางๆเลยละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
ร้านดังต่างๆที่บอกมีหลายเกรดตั้งแต่ถูกมาก จนไปถึงเกรดเทียบแท้ ซึ่งก็ยังถูกกว่าแท้แบบหารสองอยู่ดี
เชียร์นักหนาว่าเทียบแท้งานร้านสั่งผลิตเองประกันตลอดชีพ ส่วนตัวมองว่าเรื่องเบรค แท้เถอะครับ ถ้างบไม่ถึงก็จานเบรค ผ้าเบรคไปก่อน

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ถ้าไม่ใช้ของแท้ จะงานแท้ เทียบแท้ อะไรก็ตามถ้าไม่ใช้ของแท้ มันคือปลอมหมด ผมคงเลี่ยงครับ
และอาจเลี่ยง แบรนที่ก๊อบกันเยอะๆด้วย เพื่อความปลอดภัยนอกจากซื้อจาก Authorized Dealer เลย

อาจไปเอาแบรนรอง หรือเบรคติดรถตัวแรงที่เป็นของแท้ถอดเปลี่ยน ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
ซื้อของไม่แท้ ผมไปชุดเบรค Runstop ดีกว่าอีก Ativ กับ Brz ผมเปลี่ยนเป็นชุดตรงรุ่น Ativ เปลี่ยนดรัมเป็นดิสท์ Brz เปลี่ยนแต่เบรคหน้าเป็น 6 Pot

ออฟไลน์ Teera

เบรคปลอม อย่าเสี่ยงเลยครับ ได้ไม่คุ้มสวย !!!!!!!