ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มไม่อยากได้ไฟ Day Time Running Light ละตอนนี้  (อ่าน 4172 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: เริ่มไม่อยากได้ไฟ Day Time Running Light ละตอนนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2023, 17:56:40 »
ถ้าฮอนด้าชักฟิวส์ออกตัวเดียวจบเลยครับ ไม่เกี่ยวกับไฟหรี่ด้วย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Re: เริ่มไม่อยากได้ไฟ Day Time Running Light ละตอนนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2023, 09:58:54 »
ผมใช้ Accord G10 ไฟ DRL ไม่มีปุ่มให้ปิด บางทีจอดติดเครื่องอยู่รู้สึกเกรงใจคนอื่นครับ

และอีกประเด็นอยากให้เอาไฟ DRL ไปไว้ตำแหน่งตัดหมอกเหมือนช่วงแรกๆมากกว่า ถ้าแบบปัจจุบันต้องเปลี่ยนทั้งโคมเลย
บางรุ่นเอาไปใส่ในตำแหน่งไฟตัดหมอกแล้ว แล้วตัดไฟตัดหมอกออกอันนี้ผมไม่โอเคครับ เช่นนิสสันมาร์ช  ขับตอนกลางคืนฝนตก ไฟตัดหมอกจำเป็นมากๆครับ เดย์ไล์ไม่มีประโยชน์กับผมเลยครับ

จริงครับ ขออนุญาตเสริม ผมเคยใช้ Jazz GK สีเหลืองโฉมก่อน M/C มีช่องติดไฟ DRL เพิ่มข้างๆไฟตัดหมอกติดรถเลยครับ แต่ขายรถไปละ
ถ้ารถยังอยู่ผมคงไปติดสวิตช์ปิดเปิดเพิ่มครับ เพราะติดเองทีหลังตอนเปิดไฟหรี่หรือไฟหน้ารถ ไฟ DRL นี้ไม่ได้หรี่ลงเลย คงจะไปรบกวนเพื่อนร่วมทางมากๆ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2023, 12:09:06 »
ผมใช้ Accord G10 ไฟ DRL ไม่มีปุ่มให้ปิด บางทีจอดติดเครื่องอยู่รู้สึกเกรงใจคนอื่นครับ

และอีกประเด็นอยากให้เอาไฟ DRL ไปไว้ตำแหน่งตัดหมอกเหมือนช่วงแรกๆมากกว่า ถ้าแบบปัจจุบันต้องเปลี่ยนทั้งโคมเลย
บางรุ่นเอาไปใส่ในตำแหน่งไฟตัดหมอกแล้ว แล้วตัดไฟตัดหมอกออกอันนี้ผมไม่โอเคครับ เช่นนิสสันมาร์ช  ขับตอนกลางคืนฝนตก ไฟตัดหมอกจำเป็นมากๆครับ เดย์ไล์ไม่มีประโยชน์กับผมเลยครับ

จริงครับ ขออนุญาตเสริม ผมเคยใช้ Jazz GK สีเหลืองโฉมก่อน M/C มีช่องติดไฟ DRL เพิ่มข้างๆไฟตัดหมอกติดรถเลยครับ แต่ขายรถไปละ
ถ้ารถยังอยู่ผมคงไปติดสวิตช์ปิดเปิดเพิ่มครับ เพราะติดเองทีหลังตอนเปิดไฟหรี่หรือไฟหน้ารถ ไฟ DRL นี้ไม่ได้หรี่ลงเลย คงจะไปรบกวนเพื่อนร่วมทางมากๆ
ตอนกลางวันแยงตาเลยนะครับไฟ daytime running แสบตามากครับ ยิ่งแดดร้อนๆยิ่งแสบตาครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2023, 14:57:22 »
เห็นด้วยเลย ไฟสมัยนี้แยงตามากๆ แสงขาวๆนี่อันตรายต่อสายตามาก อาจทำให้คันอื่นเกิดอบ.ได้