ผู้เขียน หัวข้อ: bf goodrich advantage touring มีใครใส่แล้วบ้างครับ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
bf goodrich advantage touring มีใครใส่แล้วบ้างครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2023, 18:12:56 »
bf goodrich advantage touring มีใครลองใช้แล้วบ้างครับ

รีวิวให้ทีครับ เป็นยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
Re: bf goodrich advantage touring มีใครใส่แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2023, 08:13:00 »
รอฟังเหมือนกันครับ ขอบ18 ราคาดีมาก (4,xxx)
รีวิวในเน็ตมีแต่ Advantage ไม่ก็ touring T/A
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ Salmon

Re: bf goodrich advantage touring มีใครใส่แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2023, 09:41:09 »
ใส่ใน vios ขอบ 15 นะครับ
นิ่มนุ่ม เงียบดีครับ ใกล์เคียง Michelin xm2
ตัวยางมีน้ำหนักเยอะดีครับมันเลยนุ่มๆ ราคาไม่แพงด้วยครับ โดยรวมชอบนะครับ ที่ไม่ชอบคือดอกลายใหญ่ไปหน่อยไม่สวย

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2023, 10:30:05 »
ใส่ใน Jazz GD ไซส์ 195/50/15 ได้ไม่ถึงเดือน ได้มาเส้นละสองพันถ้วน (รวมถ่วงใส่)
เทียบกับของเก่า (Yokohama BluEarth AE-50) แต่เทียบความรู้สึกตอนใหม่ๆ
เจ้า Advantage Touring ตัวนี้ ค่อนข้างไปทางนุ่มนิ่มกว่า Yoko แบบชัดเจน เหมือนพวงมาลัยจะคมน้อยลงด้วย
แต่นี่พึ่งขับไปได้ไม่ถึงห้าร้อยโล แล้วก็ยังไม่เจอน้ำแบบตอนฝนตกหนักๆ (รถใช้น้อย)
ส่วนเข้าโค้งความเร็วสูงยังไม่ได้ลองครับ ตัวเก่ายัดโค้งทางด่วนยังไม่แตะ 100kph ยางร้องละ คิดว่าตัวนี้้น่าจะพอกันๆ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2023, 17:23:38 »
ของผมใส่แล้วครับในมาร์ข ขอบ 15/195/55  1ปี ครึ่ง วิ่งมาแล้ว 15,000กม. ได้ครับ จะติดนุ่มไปหน่อยถ้าเทียบกับดันลอป EC 300+ ต้องเติมลมเกินไปสัก2ปอนด์จะพอดีไม่ย้วยมากครับ  ตัวนี้ดีหน่อยไม่ค่อยเหินน้ำ ขับแล้วชอบครับ กับเรื่องความทนทานและคุณภาพ ดอกสึกช้าแต่ติดนุ่มและระยะเบรคระยะสั้นใช้ได้ ดีกว่าและโอเคกกว่ายางยี่ห้อในเครือบริดสโตนมากครับ พวกไฟร์สโตน เดย์ตัน ที่รายนั้นแพง วิ่งปีเดียวแข็งกรอบลายงาแล้วครับ แต่กใ้ชมาสี่หาปีสลับยางตลอดก็ไม่บวมครับสำหรับไฟร์สโตน ส่วนอีกยี่ห้อที่แนะนำให้ใช้ในราคาคุ้มค่าก็ กู๊ดเยียร์ tripple max และ ดันลอป EC 300+ ยังจะเฟิร์มกว่า BF goodrich ครับ ทนทานและไม่กลัวน้ำครับ

ออฟไลน์ saran_1st

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2023, 08:10:45 »
ขอบคุณทั้งรีวิวสามท่านครับ
ปกติผมเสพติด เทพทางน้ำ (PS3, PS4, PS5) มาตลอด แต่ถ้าตัวนี้ติดนุ่มๆหน่อยแล้วไม่ได้กลัวน้ำมาก ก็น่าลองครับ 2หมื่นโลเปลี่ยนทิ้งยังถูกกว่าเลย (สำหรับขอบ 18)  ;D
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2023, 13:17:17 »
ขอบคุณทั้งรีวิวสามท่านครับ
ปกติผมเสพติด เทพทางน้ำ (PS3, PS4, PS5) มาตลอด แต่ถ้าตัวนี้ติดนุ่มๆหน่อยแล้วไม่ได้กลัวน้ำมาก ก็น่าลองครับ 2หมื่นโลเปลี่ยนทิ้งยังถูกกว่าเลย (สำหรับขอบ 18)  ;D
ผมเองก็กำลังมองหาอยู่ครับ
ใช้ PS4 อยู่เหมือนกันครับ เปลี่ยนไปยางสปอร์ตตัวอื่นไม่ได้จริงๆ

เลยกำลังหาข้อมูลยาง Bf ตัวนี้ และ กำลังดู Conti UC7 อยู่ครับ

เพราะตอนนี้ขับรถใช้งานทั่วไป ไม่ได้ซิ่งอะไรเลยครับ