ผู้เขียน หัวข้อ: civic fb เหม็นน้ำมันในห้องโดยสาร ตอนเติมน้ำมันเต็มถังครับ  (อ่าน 1389 ครั้ง)

ออฟไลน์ tottaee

• Newbie
  • *
civic fb เหม็นน้ำมันในห้องโดยสาร ตอนเติมน้ำมันเต็มถังครับ

มีพี่ๆเพื่อนๆท่านใด เคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ กังวลว่าจะรื้อกันเละเทะยาวเลยทีนี้

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
ตรวจสอบ กรองน้ำมันเชื้อเพลิง ครับ  เปลี่ยนล่าสุดมาตอนไหนครับ เผื่อเค้าปิดไม่แน่ ครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ของรถรุ่นผมถ้าเหม็นน้ำมัน ก็จะมี ยางรองปั๊มติ๊ก กรองถ่าน เรกกูเลต วาล์วระบายไอน้ำมัน ละครับ แต่ไม่รู้ว่าของ civic เขามีอะไรกันบ้างครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ renew

ก่อนหน้านี้ไปทำอะไรมา คงต้องย้อนกลับไปดู อาจจะเก็บงานไม่เรียบร้อย

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ซีลฝาปั๊มติ๊กเสื่อม ยกเบาะหลังออกเดี๋ยวก็เห็นครับ

หรืออีกอย่างก็ท่อหายใจเวลาเติมน้ำมันขาดหรือรั่ว ถ้าเคสนี้จะล้นลงใต้ท้องเลยเวลาน้ำมันเต็มถัง

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
city2015 ของผมก็เป็นครับ  ถ้าไม่เติมเต็มถังจะไม่มีกลิ่น ผมว่าปกตินะ  cityของเพื่อนก็เป็น

ออฟไลน์ cadherin

ประมาณ 2 ปีก่อน Honda Recall Civic FB ตัวแรกไปเปลี่ยน กรองเชื้อเพลิงนะครับ

ลองติดต่อศูนย์ไหม

ออฟไลน์ Bunyarit344

ลองเอาตัวถังไปเช็คกับศูนย์ฮอนด้าดู ว่าได้ เปลี่ยน ชุดกรองน้ำมันเชื้อเพลิงรึยัง  ของผม ไปเปลี่ยนมา ฟรี  ละหลังจากนั้น ขับรถมา จะมีกลิ่นน้ำมันให้ศูนย์เข้าไปเช็คใหม่   เหมือนเขา ปิดฝาเกลียวไร ไม่ดีนี่หละ  แก้ ใส่ใหม่ หายสนิทละคับ