ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่องและไร้สาระเอามากๆ นายใหญ่ Virgin Air รับบทเป็นแอร์ของ Air Asia  (อ่าน 3133 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครดิตข่าว manager.co.th ครับ

อ้างถึง
       บิ๊กบอส “แบรนสัน” แห่งสายการบินเวอร์จิ้น แอร์ ยอมสวมชุดพนักงานต้อนรับหญิงของสายการบิน แอร์ เอเชีย อันได้แก่ชุดกระโปรงแดงแสนสวย พร้อมรองเท้าส้นสูงอย่างปรี๊ด อีกทั้งยังต้องออกปฏิบัติการดูแลผู้โดยสารของสายการบินคู่แข่งเจ้าดังกล่าว ซึ่งเป็นของไทคูน “เฟอร์นันเดส” หลังทีมรถแข่งของตนแพ้ทีมรถแข่งของอีกฝ่าย ในรายการแข่งรถ “ฟอร์มูลา วัน” ประจำปี 2010

ริชาร์ด แบรนสัน บิ๊กบอสเวอร์จิ้น แอร์ และเจ้าของทีมแข่งรถ เวอร์จิ้น เรซซิ่ง ที่เข้าร่วมการแข่งขันรถ “ฟอร์มูลา วัน” ประจำปี 2010 กับ โทนี่ เฟอร์นันเดส นายใหญ่แอร์ เอเชีย และเจ้าของทีมแข่งรถ โลตัส เอฟ 1 วางเดิมพันกันไว้ตั้งแต่เริ่มเปิดฤดูกาลการแข่งปีนี้ว่าทีมใครแพ้ นายใหญ่ทีมนั้นต้องมาสวมชุดพนักงานต้อนรับบนเครื่องบิน ตลอดจนมาทำหน้าที่แอร์โฮสเตสบนเครื่องเป็นเวลา 1 เที่ยวบิน

ผลปรากฏว่า ทั้งสองทีมซึ่งต่างเป็นน้องใหม่เข้าแข่งปีนี้ปีแรก ต่างก็เก็บคะแนนจากการแข่งขันทั้งปีได้เจ้าละ 0 แต้ม ณ วันอาทิตย์ที่ผ่านมา (14) กระนั้นก็ตาม ตำแหน่งของทีมโลตัส 1ก็นำหน้าทีมเวอร์จิ้น เรซซิ่ง เนื่องจากรถเข้าเส้นชัยได้ลำดับดีกว่าในหลายๆ สนาม ดังนั้น เสี่ยแบรนสันจึงเป็นฝ่ายแพ้พนันขำแกมโหดดังกล่าว

ฮาดีครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
แหม.....ทำไปได้

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
555555 นึกหน้าแบรนด์สันตอนใส่ชุดแล้วพูดว่า "do you want some coffee, tee or me?" 5555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Nioka

อยากได้ภาพปลากรอบ

ออฟไลน์ SUPAPID

• Full Member
น่า บินไฟลต์เดียวกับ ดาด้า น่ะ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
เอารูปมาให้ดูกันครับ น่าจะเป็นแบบนี้   :)
Smooth l Head l!ght mag l