ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาการเปิดแอร์แล้วรถสั่น  (อ่าน 4362 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ถามอาการเปิดแอร์แล้วรถสั่น
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 21:26:43 »
เวลาเปิดแอร์แล้วรถสั่น จะเกี่ยวกับอะไรครับ เกี่ยวกับยางรองแท่นเครื่องไหมครับ
คือถ้าปิดแอร์หรือแอร์ตัดมันก็นิ่ง พอพอคอมเพรสเซอร์ทำงาน รถจะสั่นครับ(พวงมาลัย เบาะนั่ง แผงประตู)
ปล.ถ้ายางรองแท่นเครื่องเสื่อมจะเคลมได้ไหมครับ รถ 2 ปีครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ถามอาการเปิดแอร์แล้วรถสั่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 22:05:45 »
ตั้งตัวชดเชยรอบของเครื่องยนต์ใหม่ครับน่าจะดีขึ้น และไปเช็คพวกยางรองแท่งทั้งหลายด้วยครับ เพื่ออยากกลับโรงงาน recycle
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ถามอาการเปิดแอร์แล้วรถสั่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 23:27:11 »
ตั้งตัวชดเชยรอบของเครื่องยนต์ใหม่ครับน่าจะดีขึ้น และไปเช็คพวกยางรองแท่งทั้งหลายด้วยครับ เพื่ออยากกลับโรงงาน recycle

เห็นด้วยครับ ลองดูเลยครับว่าเวลาเปิดแอร์ รอบมันตกมากกว่าปกติหรือเปล่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!