ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่เคาะ ปะผุ ทำสี ตัวถัง รถฮอนด้า แอคคอร์ด ไฟท้ายก้อนเดียวปี 1993  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ skamaran

• Newbie
  • *
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก

ท่านใดรู้จักอู่ที่สามารถเคาะ ปะผุ ทำสี ตัวถัง ทั้งคัน งานดีๆ ราคาไม่แพง บ้างไหมครับ

ผมอยากซ่อมทั้งตัวถังที่เริ่มผุจากสนิม ยางขอบประตู และอื่นๆ ให้ออกมาเหมือนใหม่เท่าที่จะทำได้ครับ อยากเก็บคันนี้ไว้ในโรงจอดไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ต้องถามว่า จขกท. อยู่แถวไหนครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำนึกขึ้นมาได้ก็ " Shell Color เชลคัลเลอร์ "
อู่อยู่ คลองพระอุดม อำเภอลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี ตอนไปแรกๆก็งงๆอยู่อู่อยู่ข้างทุ่งนา แต่อู่นี้ดีครับงานละเอียดดี
และรอค่อนข้างเยอะต้องจองคิว แต่เทียบกับสิ่งที่ได้ผมว่าคุ้มค่า ถ้าสนในลงไปหาเบอร์ในเพจติดต่อไปดูครับ

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
ทำสีรุ่นท้าย 2 ก้อน ไปเมื่อปี 2020 ครับ
ลอกสีทั้งคัน (ยกเว้นหลังคา อันนี้ไม่ให้ทางอู่ลอกเองครับ) อยู่ที่ 40,000 บาท
โดยมีค่าอะไหล่อื่นๆ อีกเช่น กันชนหน้าหลังใหม่ไต้หวัน ไฟหรี่มือสอง(ของเดิมขาหัก) คิ้วโครเมียม 1 ชิ้น รวมๆ จบประมาณ 50,000 บาท

ทำที่อู่ A.D. Garage สุขุมวิท93 ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
งานสีนี่เป็นผมหาอู่ใกล้บ้านดีกว่าครับ

ถ้าต้องเก็บงาน​ ประกอบไม่เรียบร้อย​ ได้วิ่งไปแก้ง่ายๆ

อู่สี​ ดูเอาที่มีห้องพ่น​ ห้องอบ​ นี่ก็มาตรฐาน​ผ่านเบื้องต้นล่ะครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ skamaran

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ CJ.

ต้องถามว่า จขกท. อยู่แถวไหนครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำนึกขึ้นมาได้ก็ " Shell Color เชลคัลเลอร์ "
อู่อยู่ คลองพระอุดม อำเภอลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี ตอนไปแรกๆก็งงๆอยู่อู่อยู่ข้างทุ่งนา แต่อู่นี้ดีครับงานละเอียดดี
และรอค่อนข้างเยอะต้องจองคิว แต่เทียบกับสิ่งที่ได้ผมว่าคุ้มค่า ถ้าสนในลงไปหาเบอร์ในเพจติดต่อไปดูครับ

แนะนำที่นี่อีก 1 เสียงครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ redsun

ปัจจุบันผมยังเก็บรุ่นนี้ไว้อยู่ ผมใช้สลับกับ CRV
รุ่นนี้ขับใช้ได้นะครับ เกียร์ M/T เหมือนกันเลย  ::)

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
ปัจจุบันผมยังเก็บรุ่นนี้ไว้อยู่ ผมใช้สลับกับ CRV
รุ่นนี้ขับใช้ได้นะครับ เกียร์ M/T เหมือนกันเลย  ::)

เก็บเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ขับ 7-8 ปี จนเละหมดแล้ว  :'(

ออฟไลน์ redsun

เก็บเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ขับ 7-8 ปี จนเละหมดแล้ว  :'(
ยางคันผมก็เก่าแล้วครับ กะหาจังหวะดีๆจะเปลี่ยน
เมื่อไม่นานคนรู้จักเพิ่งขับ LEGACY VAN ไปต่างจังหวัดแล้วเกิดยางระเบิด ปีนเกาะ น่ากลัวมาก (แต่รอดมาได้)
ตอนนี้ผมขับย่องๆ ไปเรื่อยๆก่อน ไว้เปลี่ยนจะได้สบายใจขึ้น ขับ M/T เตี้ยๆ(กว่า CRV) เพลินๆ เปลี่ยนเกียร์เอง ได้อารมณ์จริงๆครับ