ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยประกันภัยกับความคุ้มครองฟิล์มใสกันรอย  (อ่าน 1065 ครั้ง)

ออฟไลน์ idrive.dc

• Newbie
  • *
1. การต่อประกันภัยล่วงหน้าหมดอายุเนิ่นๆ เช่น2-3เดือน กับ ต่ออายุ15วันก่อนหมดอายุนั้น ราคาเบี้ยต่างกันไหมครับ
2. มีโบรคเก้อหรือเจ้าไหนแนะนำไหมครับ หาประกันภัยชั้น1 ไม่ระบุผู้ขับ ถ้ามีเบอร์โทร สามารถแชร์สาธารณะได้ แนะนำได้เลยครับ
3. มีประกันเจ้าไหนรับฟิล์มใสกันรอยเป็นอุปกรณ์เสริมที่สามารถเคลมเวลาเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2023, 13:41:01 โดย idrive.dc »

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
Re: เบี้ยประกันภัยกับความคุ้มครองฟิล์มใสกันรอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2023, 14:32:26 »
1. การต่อประกันภัยล่วงหน้าหมดอายุเนิ่นๆ เช่น2-3เดือน กับ ต่ออายุ15วันก่อนหมดอายุนั้น ราคาเบี้ยต่างกันไหมครับ
2. มีโบรคเก้อหรือเจ้าไหนแนะนำไหมครับ หาประกันภัยชั้น1 ไม่ระบุผู้ขับ ถ้ามีเบอร์โทร สามารถแชร์สาธารณะได้ แนะนำได้เลยครับ
3. มีประกันเจ้าไหนรับฟิล์มใสกันรอยเป็นอุปกรณ์เสริมที่สามารถเคลมเวลาเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

1. ไม่ต่าง เบี้ยจะคำนวนต่อจากวันที่หมด นอกจาก จขกท จะเปลี่ยนช่วงเวลารับประกัน
2. มีเพื่อนทำงานอยู่วิริยะ ฝากมันต่อได้ราคาพนักงาน สบายไปเยอะ
3. รับทุกเจ้านะ ขอแต่มีใบเสร็จ และต้องจ่ายเบี้ยเพิ่ม

ออฟไลน์ GIFT.T

• Newbie
  • *
Re: เบี้ยประกันภัยกับความคุ้มครองฟิล์มใสกันรอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2023, 14:56:40 »
1. ไม่แตกต่างครับ

3. อุปกรณ์ตกแต่ง/เพิ่มเติม หากมูลค่าไม่เกิน 10% ของทุนประกัน ไม่เสียเบี้ยเพิ่มครับ(ถ้าเกินจ่ายเบี้ยเพิ่มได้) หากมีการติดตั้งระหว่างปีกรมธรรม์ แจ้งบริษัทให้มาถ่ายรูปตรวจรถ พร้อมแสดงใบเสร็จ ก็จะได้รับความคุ้มครองในชิ้นส่วนที่มีการติดตั้งเพิ่ม แต่หากไม่แจ้ง กรมธรรม์จะคุ้มครองเฉพาะตามสภาพเดิม ณ วันที่เริ่มรับประกัน

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 08:59:35 »
ประสบการณ์ผม
1. ต่อล่วงหน้า ต่อรองส่วนลดได้เยอะกว่าครับ ผมต่อกับโบรคเกอร์ อีซี่

3. ฟิล์มรถ ถ้าเป็นฟิล์มไม่แพง ทั่วไป บอกประกันให้เพิ่มเติมได้ อาจจะไม่เพิ่ม หรือ เพิ่มเบี้ย ต้องสอบถามประกันอีกทีครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ