ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถวันศุกร์นี้แล้วไงศูนย์เอาไปเป็นตัวโชว์ซะงั้น *_*  (อ่าน 6276 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
เมื่อวานเข้าไปดูรถตัวเอง ทำไมจะออกรถอยู่แล้ว ถึงเอาไปเป็นโชว์ พี่ๆคิดอย่างไรครับ  :-[

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
เป็นผม...ผมไม่รับรถอะคับ...

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ผมไม่ขอรับรถเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ 2k

ของผมก่อนรับรถเค้าก็เอาไปใว้ในโชว์รูมนะครับ รู้อยู่แล้วล่ะว่าเผื่อไว้ให้คนอื่นๆเข้ามาดูด้วยเพราะตอนนั้นมันมีมาน้อยมาก ตราบใดที่ไม่ได้เอาไปให้ใครทดลองขับกระแทกกระทั้นผมไม่ว่าอะไรนะ อย่างมาก็แค่มีคนมาลองนั่ง เปิดปิดประตู เอานิ้วเคาะนิดๆหน่อยๆ หรือลองมุดดูข้างใต้เท่านั้นเอง  ;D

รถยนต์ทำมาจากเหล็กผสมโดนกระทำแค่นั้นไม่เสียหายอะไรมากกว่ารอยขูดขีดที่ระดับนาโนพิกเซล ซึ่งก่อนที่จะมาถึงศูนย์นั้นโดนมาหนักหนากว่านี้อีก ตั้งแต่ตอนประกอบเสร็จก็ต้องมีการทดสอบความทนทานเบื้องต้น เติมน้ำมันเร่งเครื่องทดสอบการทำงานทุกรอบเครื่องยนต์ อาจจะโดนเหยียบอัดเต็มที่เพื่อทำเวลาระหว่างพามาขึ้นเรือบรรทุกด้วยซ้ำ จะไม่ให้ทดสอบเลยก็ไม่ได้เพราะไม่งั้นเค้าจะไม่ปล่อยให้ผ่านการคัดคุณภาพออกมาจากโรงงาน แย่กว่านั้นคือรถที่ประกอบเสร็จนานมาแล้วถ้าไม่ใช่รถราคาแพงๆเค้าก็จอดตากแดดตากฝนหลายเดือนกว่าจะมีถึงมือเราครับ เอามาในโชว์รูมดีเสียอีกเค้าเอามาหลบแดดตากแอร์ให้เรา แดดบ้านเราแรงจะตายถ้าพลาสติกไม่ทนจริงๆนี่ละลายเลยนะครับเมื่อก่อนเคยมีทีวีพกพาอันนึงลืมทิ้งไว้หน้าจอย่นยู่เลย  :o

ทางศูนย์อาจจะไม่ทันคิดว่าเราจะไม่พอใจที่เอามาโชว์ก่อนส่งมอบ ถ้าไม่สบายใจจริงๆตอนเซ็นใบจองบอกคเดครับว่าขออย่าเอามาโชก่อนส่งมอบเพราะไม่ชอบให้ใครมาวุ่นวาย ผมเชื่อว่าส่วนใหญ๋ก่อนส่งให้เราก็เอามาไว้ข้างในก่อนอยู่ดีแหละ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าแค่ตั้งโชว์ตัวไม่กี่วัน ผมว่าก็โอเคนะ อย่าง benz e250 ที่ผมออก เค้าก็จอดไว้ในโชว์รูม วันเดียวรอฤกษ์

จอดในโชว์รูมอย่างน้อย รถจอดที่ร่ม มีแอร์ทั้งวันอีกตะหาก จอดที่อื่น โรงเก็บรถเป็นอย่างไรเราไม่รู้ รู้แต่ว่าถ้าโกดังก็อบๆร้อนๆฝุ่นเยอะๆแน่นอน

อย่าคิดมากไปครับเดียวจะเครียดเปล่าๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ 380Z

ท่านboykung คิดเข้าท่ามากครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
บางที่รถมันมาน้อย ผู้จก.อาจเอารถคุณขึ้นไปตั้งโชว์ บ้างแค่ไม่กี่วัน ไม่ต้องคิดมากครับ

แต่ถ้าหากเอารถเราไปให้ลูกค้า ลองขับ อันนี้ จะมากไปหน่อยนะครับ

แบบรถยี่ห้อ อะไร ศูนย์ฯ ไหน ละครับ

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
รถที่จองหรือทำการซื้อขายแล้ว นำไปจอดโชว์ให้ลูกค้าอื่นดูหรือลูบคลำได้
แต่ควรล็อคประตูทุกบาน และไม่อนุญาตให้ผู้อื่นเข้าไปลองนั่งหรือทำอะไรภายในรถ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Fly to dream

Everest ผมก็กลายเป็นตัวโชว์ แต่พอบอกให้เซลล์ติดฟิมล์เค้าก็เอามาเก็บด้านหลังให้ ผมว่าไม่เป็นไรครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
นาๆจิตตังครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้ารถไม่ได้มีอะไรเสียหาย ทุกอย่างยัง100% จอดไม่กี่วัน ก็ไม่น่าเป็นไรครับ แต่ถ้าจอดนานๆเกินไปนี่ผมคิดว่ามันต้องมีรอยอะไรบ้างหละครับ

ตอนตรวจรับรถก็ดูละเอียดๆหน่อยนะครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Arado_kung

ลองคิดดูละกันครับว่ากว่ารถมันจะถึงมือเราได้มันผ่านมาผ่านเท้าคนมาเท่าไหร่แล้วครับ ไล่ตั้งแต่พนักงานในโรงงานประกอบรถยนต์ พนักงานขนส่งรถ พนักงานภายในศูนย์บริการ มันจะมีเพิ่มอีกซักหน่อยก็ชั่งหัวมันเถอะ แอคคอร์ด G8 ผมก็เป็นรถโชว์ครับ แถมไปตัดออกมาจากศูนย์อื่นเพื่อเอามาโชว์ที่ศูนย์ที่ผมซื้อด้วย ผมยังชั่งหัวมันเลยครับ มีรถใช้ก็พอแล้วขี้เกียจรอ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

เข้ามา Confirm อีกคนครับ E250 CGI AV ของผมที่ออกจาก BENZ TTC ก็ถูกเอาเข้าไปโชว์ที่โชว์รูมครับ (ตอนที่เค้าให้นัดไปดูรถครับว่ารถมาแล้ว)
ผมว่าดีซะอีกนะครับ รถเราไม่ต้องเจอฝุ่น(ฝุ่นเมืองไทยเยอะมากๆๆๆๆๆๆ)  ไม่ต้่องเจอความร้อนในโกดังแม้จะเบนซ์ ผมเคยขอไปดูโกดังครับ  ร้อนเหมือนกันครับ 555   อยาคิดมากเลยครับผม เพราะรถที่อยู่ในโชว์รูมไม่ได้ถูกStart เครื่องบ่อยๆแน่นอนครับ   รถก็ไม่ได้ถูกเคลื่อนย้ายบ่อยด้วยนะครับ

ปล. อย่าไป Serious มากเลยครับ ญาติผมออก Bentley Con มา ยังไปถูกโชว์ที่ Siam Paragon ให้ฝรั่งดูก่อนเลยครับผม 555

ออฟไลน์ Preceda2

ไม่เห็นเป็นไรครับ ดีกว่ารถTest drive
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Jump

คนไทย มักง่ายครับ ไม่ควรยอมอะไร ง่ายๆ
showroom ควรมีรถ display ที่ไม่ใช่รถลูกค้า
พอโชว์ จนได้เวลา แล้วเอามาขายราคาพิเศษ
ลงทุนหน่อย  >:(
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ 6162002

คนไทย มักง่ายครับ ไม่ควรยอมอะไร ง่ายๆ
showroom ควรมีรถ display ที่ไม่ใช่รถลูกค้า
พอโชว์ จนได้เวลา แล้วเอามาขายราคาพิเศษ
ลงทุนหน่อย  >:(
ก็ต้องเห็นใจเค้าด้วยแหละครับ สมมติเอาแอคคอร์ดมาจอดไว้ ทุนจมอยู่เฉยๆเป็นล้าน คงไม่มีใครยอมหรอกครับ ถ้ารถเล็กๆถูกๆ พอว่า *-*

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
รถที่จองหรือทำการซื้อขายแล้ว นำไปจอดโชว์ให้ลูกค้าอื่นดูหรือลูบคลำได้
แต่ควรล็อคประตูทุกบาน และไม่อนุญาตให้ผู้อื่นเข้าไปลองนั่งหรือทำอะไรภายในรถ

ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ  8)
รถที่พร้อมส่งมอบ เค้าต้องทำความสะอาดและเช็คความเรียบร้อยให้เราระดับหนึ่งแล้ว
ถ้าเอามาจอดโชว์ให้คนมาดูรถเข้าๆออกๆคงไม่ดี เพราะคนที่มาคงไม่ระวังและไม่รักษารถโชว์หรอกครับ
คิดแค่ว่าไม่ใช่รถเรา จะเข้าจะออกระวังไม่ระวังก็ไม่รู้ไม่สนหรอกครับ
(จริงๆภายนอก ลูกค้าบางคนมาดู พิงบ้างอะไรบ้าง สีรถก็เป็นรอยได้นะครับ)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ patzahut

รถทุกยี่ห้อเมื่อผลิตออกมา จะถูกจอดที่ลานกว้างๆ ตากแดดตากฝน ระยะเวลาอาจเป็นหลายเดือนมาก

ผมว่า เราน่าจะซีเรียสที่ เข็มไมล์ นะ  ดูว่าเกิน 30 KM ไหม   คือ จอดให้คนอื่นเข้าไปลองนั่งอะ รับได้ แต่ถ้าเอาไปทดลองขับแล้วกดคันเร่งจม อันนี้เครียดครับ

ออฟไลน์ nutmos

อันที่จริงจะให้เข้าไปเคาะๆ อะไรดูในรถก็ยังได้ครับ
แต่ควรมีพลาสติกหุ้มไว้ จะได้ไม่เลอะมาก
เชื่อเถอะครับ ดีกว่าไปจอดทิ้งไว้นอกโชว์รูม
แถมรถเราได้ตากแอร์เย็นๆ ด้วย คุ้มกว่าตั้งเยอะ

แต่ถ้าเอามาเป็นรถทดลองขับนี่เกินไปหน่อยนะครับ