ผู้เขียน หัวข้อ: + Civic จะเลิกขายแล้ว ในญี่ปุ่น +  (อ่าน 4838 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
+ Civic จะเลิกขายแล้ว ในญี่ปุ่น +
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 15:36:12 »
มีข่าวว่า Honda จะเลิกขาย Civic ในประเทศบ้านเกิดแล้วครับ ไม่รู้จริงเท็จประการใด

ดูนโยบายของ Honda อะไรขายไม่ได้ตอนทิ้งหมดเลย

Sport Car ที่ว่าไม่จำเป็นก็เลิกขาย ภาพลักษณ์แบรนด์อะไรตอนนี้ก็ไม่สนเลย เอารถขายได้ไว้ก่อน

ถ้าข่าวเป็นจริง เป็นไปได้หรือเปล่าว่า Civic จะเหลือโฉมเดียว คือโฉมที่ทางยุโรปพัฒนา (แรงม้าน้อยกว่าด้วย)

ถ้าจริงก็น่าเสียดายมากสำหรับรถที่สร้างชื่อให้แบรนด์นี้ แต่ก็อย่างว่านะครับรถแนว Sedan ที่ญี่ปุ่นเค้าไม่นิยมกันจริงๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: + Civic จะเลิกขายแล้ว ในญี่ปุ่น +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 15:38:39 »
ของไทยก็โฉมที่ Spy shot มานั่นแหละครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

Re: + Civic จะเลิกขายแล้ว ในญี่ปุ่น +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 16:46:01 »
หาหาหารูปทรงที่เหมือนกับซิตี้ขยายร่างนั่นน่ะเรหอครับโฉมเดียวทั่วโลก?   :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 16:47:39 »
ผมว่าโฉมที่ SpyShot น่าจะเป็นโฉมยุโรปนะครับ

เพราะยังไง ก็ยังมีตลาด USA ที่หน้าตาแบบบ้านเรา ซึ่งเป็นตลาดใหญ่อยู่ดี

เราน่าจะอิงกับของ USA แบบที่ผ่านๆ มานะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:09:34 »
ผมว่าโฉมที่ SpyShot น่าจะเป็นโฉมยุโรปนะครับ

เพราะยังไง ก็ยังมีตลาด USA ที่หน้าตาแบบบ้านเรา ซึ่งเป็นตลาดใหญ่อยู่ดี

เราน่าจะอิงกับของ USA แบบที่ผ่านๆ มานะ

ลืมๆๆ แต่ไม่รู้ว่าของไทยจะเอาไงเนอะ หรือว่าจะทำเป็น One Civic One Product
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:20:52 »
น่าจะเหมือนกันไม่มากก้น้อยนะครับ ขนาด accord mini pico change หน้ายังเหมือนของเมกาเรย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:48:08 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 18:17:46 »
ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ผมก็ไม่แปลกใจนะ สำหรับตลาดญี่ปุ่น
เพราะแต่ล่ะค่าย รุ่นของรถยนต์เยอะมาก ถ้าผมเป็นคนญี่ปุ่น ผมก็เลือกซื้อไม่ถูกเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 19:41:58 »
ผมก็ว่าเหมือนกัน
เพราะค่ายรถญี่ปุ่น รถในประเทศบ้านเกิดเขานนี่ รุ่นเยอะจริงๆ
แต่ผมสังเกตดูนะ ส่วนใหญ่เป็นพวกท้ายตัดซะเยอะเลย
ผมเคยดูจาก toyota.jp รุ่นนี่ เยอะมากๆ ดูกันไม่ถูกเลย
เป็นผมก็หนักใจเหมือนกันนะนี่ ถ้าจะซื้อรถที่ญี่ปุ่น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 20:24:49 »
เราเคยนำเสนอข่าวนี้กันไปแล้วเมื่อไม่กี่เดือนมานี้หนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 23:52:48 »
ผมก็ยังคงเชื่อนะครับ (เหตุผลส่วนตัว) ที่ Honda จะลดขนาด Civic รุ่นต่อไปลง ก็เพื่อจะได้ไปแข่งกับ Corolla กับ L12F อย่างสมน้ำสมเนื้อ ในระดับภาษีเดียวกัน

ถึงแม้ Sedan จะขายยาก แต่ตอนนี้ FD ก็เป็น Sedan ขนาดเล็กสุดของ Honda แล้ว ถ้า Civic เลิก Accord, Inspire, Legend ก็ท่องนะโมเถอะครับ Sedan เล็กขายไม่ได้ Sedan ใหม่ ไม่ยิ่งโดน Toyota กับ Nissan บี้จน คีแท็ก ยิ่งกว่าอีกหรือ???
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 00:15:26 »
ผมก็ยังคงเชื่อนะครับ (เหตุผลส่วนตัว) ที่ Honda จะลดขนาด Civic รุ่นต่อไปลง ก็เพื่อจะได้ไปแข่งกับ Corolla กับ L12F อย่างสมน้ำสมเนื้อ ในระดับภาษีเดียวกัน

ถึงแม้ Sedan จะขายยาก แต่ตอนนี้ FD ก็เป็น Sedan ขนาดเล็กสุดของ Honda แล้ว ถ้า Civic เลิก Accord, Inspire, Legend ก็ท่องนะโมเถอะครับ Sedan เล็กขายไม่ได้ Sedan ใหม่ ไม่ยิ่งโดน Toyota กับ Nissan บี้จน คีแท็ก ยิ่งกว่าอีกหรือ???

เขาคงไม่หวังซีดานเล็กแล้วนะครับ

นาทีนี้ Honda Fit ยึดใจคนญี่ปุ่นเรียบร้อยแล้ว

ปล. L12F ไม่มีตัวถังเล็กนะครับ