ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่มสวิทช ลดกระจกพองแก้ไขอย่างไรดีคับ  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ zimon

• Jr. Member
  • **
ปุ่มเป็นตามรูปแก้ไขอย่างไร หรือมีร้านที่พี่ๆแนะนำไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: ปุ่มสวิทช ลดกระจกพองแก้ไขอย่างไรดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2023, 13:03:41 »
ร้านซ่อมปุ่มครับ เขาจะเช็ดสีเดิมออก พ่นใหม่

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ปุ่มสวิทช ลดกระจกพองแก้ไขอย่างไรดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2023, 14:44:19 »
ถอดออกมาขัดกระทราย  พ่นทับ แล้วพ่นเคลือบครับ

แต่เอาง่ายก็ไม่ต้องถอดสวิซต์ แต่แปะสก็อตเทปรอบๆชิ้นงานให้ดี  เอากระดาษทรายพันปลายไม้เสียบลูกชิ้นขัด   

แล้วก็พ่นเลยครับ  บางๆพอ  จากนั้นก็ค่อยพ่นเคลือบ  สเปร์ยกระป๋องก็ใช้ได้ครับ 

ส่งให้ร้านแก้ผมว่าเบิกสวิซต์ใหม่เลยดีกว่า ราคาไม่น่าต่างกันมาก 

ยกเว้นสองกรณี  คือ   1 มีเวลาพร้อมสนุกพร้อมเรียนรู้  หรือ 2 รถหาอะไหล่ยากครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2023, 15:14:16 »
1. ถ้าเบิกใหม่ราคาไม่แพงก็เบิกใหม่จากศูนย์ แต่ใช้ไปอาจเจอปัญหาเดิม
2. รุ่นที่มีปัญหาบ่อย บางทีเว็ปขายของจากเมืองจีนมีทำเทียบขาย ทนกว่าของเดิมติดรถอีก อย่างเช่นมือจับประตูรถ BM ที่ชอบเหนียว ของเทียบทนกว่าอีก
3. ส่งร้านซ่อมภายในจัดการ
4. DIY ซ่อมเองได้ถ้ามีฝีมือ

ออฟไลน์ TheAxl

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2023, 18:57:44 »
ปุ่มนี้ไม่น่ามีแยกขายครับ น่าจะมายกแผง เบิกศูนย์ 4 พันกว่า ไอ่แผงปุ่มนี้ พ่วงวงจรกระจกข้าง พับเข้า-กางออก ด้วยนะ ลองหามือสองแงะเอาแค่ปุ่มมาใส่น่าจะง่ายกว่า มือเลอะเจลแอลกอฮอล หรือสเปรย์ ต้องระวังครับ 

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2023, 21:43:50 »
มีร้านรับซ่อมเยอะแยะครับ จะเอาแบบพ่นสีหรือติดสติ๊กเกอร์ก็ได้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2023, 01:37:18 »
รถยี่ห้อและรุ่นอะไรครับ ทำไมมันลอกง่ายจ้ง  การชุบและพ่นสีทำไมคุณภาพต่ำมากครับรถที่บ้านอายุ20กว่าปีมันยังไม่ลอกเลยครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2023, 08:44:24 »
ดูจากตำแหน่งลอก น่าจะโดนแอลกอฮอล  ยี่ห้อไหนก็ไม่รอดครับ

ลองถามเบิกศูนย์ดู  ถ้ารับไหวของศูนย์ดีสุด

หรือไปร้านรับทำปุ่มพวกนี้เยอะแยะ  ทั้งสติ๊กเกอร์  ยิงเลเซอร์screen

เลือกตามชอบเลยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 09:09:15 »
1. เครม (ถ้าอยู่ในประกัน)

2. ทำสีเอง มีบางร้าน รับทำสีสวิต ปุ่ม พวกนี้

3. เบิกใหม่ เสียเงินเอง

4. หาซื้อมือสอง

ออฟไลน์ [email protected]

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2023, 13:57:02 »
เข้าใจความรู้สึกเจ้าของรถ ไปที่oak console เลยครับรอรับได้เลยเหมือนเดิมครับ อีกที่AT car interior ครับ ถ้าผิดกฎรบกวนลบได้ครับไม่ได้แฝงโฆษณาครับเคยไปทำมาทั้ง2ที่ งานดีครับ