โพลล์

ถ้า มิตซูบิชิ เอารถ proton ที่ไม่ใช้ EX มาขายในเเบรนด์มิตซูบิชิจะซื้อกันหรือไม่

ซื้อ
4 (16.7%)
ไม่ซื้อ
20 (83.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า มิตซูบิชิ นำรถ proton ที่ไม่ใช้ EX มาขายในเเบรนด์มิตซูบิชิจะซื้อกันหรือไม่  (อ่าน 6167 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าสองจิตสองใจนะครับ เช่น ตัว persona นี่ผมว่าน่าสนใจเพราะตัวรถก็สวยดีนะครับ
วัสดุผมเฉยๆ แต่ option เยอะสะใจ(แต่ไม่รู้จะทนหรือเปล่า)

หากขายในราคา ปัจจุบันเท่าโปรตอนแต่ใส่เบรนด์มิตซูบิชิ ก็น่าลองดีนะครับ

แต่อะไหล่ก็น่าหวั่นเล็กๆครับ

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:00:45 โดย GreenG »

methus zaa

ผมซื้ออย่างไม่ต้องลังเลเลยครับ

GreenG

จริงผมว่ามันก็น่าซื้อในแง่ที่ว่า ตัว 1.6 นี่ เครื่องไม่มีวาล์วแปรผัน ติดแก๊ซน่าจะได้ดีเลยแหละ
เกียร์ AT ก็เป็นแบบ4 speed ธรรมดาไม่ใช่ CVT เพราะฉะนั้นมันก็น่าจะทนนะครับ(เดาๆจากกายภาพ)

แต่ในแง่การผลิตจริงไม่รู้ว่าโปรตอนทำได้ดีหรือแย่แค่ไหนนะ

ยังไงก็ขอฝากทาง Mitsubishi ไปลองดูนะครับ เผื่อจะลองเอาบางตัวที่พอน่าจะไว้ใจได้ เข้ามาทำตลาดบ้านเราบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:26:05 โดย GreenG »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่รู้สิ ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิด จากการลองขับ Proton Persona ผมรู้สึกว่า รถ Proton ทุกรุ่นที่มาจาก Proton Waja (Gen-2, Persona, Neo) มันก็คล้ายๆ รถ Mitsubishi อยู่แล้ว เพราะ Platform มันก็มาจาก Mitsubishi Charisma/Volvo S40 ผมเลยรู้สึกว่ามันคล้ายๆ กัน (แต่ไม่รู้ทำไม ตอนขับ Persona มันรู้สึกว่า บุคลิกของรถ มันดูโบราณกว่า EX หรือแม้กระทั่ง Cedia ก็ไม่รู้เหมือนกัน)

แต่ถ้ามาจริงๆ อาจไม่ใช้เครื่อง Campro แต่เป็น 4G93 หรือ 63 ก็ได้ฮิๆ (แต่คงไม่ 4B12 หรอกมั้ง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าน่าซื้อนะครับ ราคาแค่นั้น ได้ช่วงล่าง มัลติลิงค์ด้วย *-*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ GreenG ครับ

คือ มัน "ไม่มีทางเป็นไปได้เลยที่ Mitsubishi จะเอา Proton รุ่น Lancer EX copycat นั่น มาขาย!!"

มันไม่มีทางเลย

ทำไม?

ก็ในเมื่อ เขามี Original ขายอยู่แล้ว แล้วจะเอารถ copycat มาขายทำไมละ??

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้ามันเกิดขึ้นจริงก็แสดงว่าภาพลักษณ์ของเศรษฐกิจและผู้ใช้รถยนต์ในเมืองไทยตกต่ำถึงขั้นสุดแล้วล่ะครับ

ขนาดแบรนด์ญี่ปุ่นเอง ยังต้องตัดใจนำรถจากแบรนด์ที่มาซื้อ Know-how และ License เทคโนโลยีต่างต่างไปใช้ เพื่อนำไปผลิตและขายในประเทศของเขาเองด้วยราคาที่ถูกกว่า และต้นทุนถูกกว่า แล้วเอากลับมาแปะยี่ห้อตัวเองขายอีกทีในบ้านเรา นี่ว่ากันตรงตรงแบบไม่มีเงื่อนงำแบบกรณี Avanza, Innova และอื่นอื่น

ออฟไลน์ Newhang

จะบอกว่าตัวจริงยังไม่กล้าซื้อเท่าไหร่เลย อีกตัวคงไม่แน่นอน

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
รถ Proton ไม่มีคันใหนสวยถูกใจผมเลย ;D

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ถ้าติดแก๊สมาแล้ว ขายถูกกว่าอีเอ็กสักแสน ซื้อครับ

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าติดแก๊สมาแล้ว ขายถูกกว่าอีเอ็กสักแสน ซื้อครับ

แต่ผมยังอยากได้ ex ติดแก๊ส ส่วนลดเท่าตอนนี้จัง ;D

จะซื้อถ้า วัสดุดีกว่าโปรตอน รวมถึงการประกอบด้วย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
คงไม่น่าจะนำเข้ามานะครับ ขนาดเจ้าของแท้ยังขายไม่ออกเลย เอามาแบบแปะเปลี่ยนชื่ออย่างเดียวคงพังไม่เป็นท่าแน่ๆ
ถ้าเอามาคงต้อง ยัดแก๊สมาเป็นพื้นฐานของprotonเค้าละครับ และราคาคงเท่าๆกันกับเจ้าของอีก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้