ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านติดกล้องรถยนต์  (อ่าน 3264 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongpntn

• Newbie
  • *
ร้านติดกล้องรถยนต์
« เมื่อ: กันยายน 30, 2023, 17:20:44 »
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำร้านติดกล้องรถยนต์ ย่านกทม. จตุจักร รัชดา วิภาวดีหน่อยคร้าบ

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
Re: ร้านติดกล้องรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2023, 17:52:19 »
70 Mai ประเทศไทย
เปิดศูนย์เป็นทางการแล้วครับ
ทั้งขายและบริการติดตั้ง
ลองค้นดูครับ
งานนี้ประกันศูนย์ไทยจริงๆ

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2023, 21:03:00 »
แนะนำ 70 Mai ครับ ดีจริง ทั้งบริการและคุณภาพ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2023, 09:04:00 »
70 Mai ประเทศไทย
เปิดศูนย์เป็นทางการแล้วครับ
ทั้งขายและบริการติดตั้ง
ลองค้นดูครับ
งานนี้ประกันศูนย์ไทยจริงๆ
ขอบคุณมากครับ เพิ่งทราบเลยครับ
สั่ง 70mai ใน Lazada มา ครบปีแล้ว ยังไม่ได้ติดเลย เดี๋ยวลองสอบถามเขาไปครับ  ;D
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2023, 11:06:03 »
มีหลากหลายรุ่น หลากหลายรูปทรง หลากหลายราคา หลากหลายยี่ห้อ

แนะนำให้ติดกล้องหน้า แยก กับ กล้องหลัง เพื่อความคมชัด

ผมเคยซื้อกล้องหน้า+หลังมาใช้ แล้วมันไม่ค่อยชัด(ยิ่งเวลากลางคืน) คิดภาพว่า กล้องหลังตัวเล็กนิดเดียว กล้องหน้าเลนส์ใหญ่เบ่อเริ่ม

ก็เลยแกะหล้องหน้าจากอีกคัน(เป็น 70Mai ไปติดเป็นกล้องหลังแทน ต่อไฟกับ Power Outlet ตรงไกล้ ฝาท้าย) ส่วนด้านหน้าใช้ 70Mai Pro อยู่พักนึง(แบตเสื่อม) แล้ว เปลี่ยนมาเป็น DDPai แทน

กล้องทุกตัว ในรถทุกคัน ผมสั่งมาติดตั้งเองหมด ติดตั้งไม่ยาก

ที่สำคัญ แนะนำให้ เลือกรูปแบบกล้องหน้ารถ ที่เป็นติดแปะ หรือ ดูด กับ กระจก ไม่ใช้ พวกห้อยๆ เพราะขับเร็วๆ กล้องมันจะสั่น ภาพไม่ชัด และ ถ้าไม่มีจอยิ่งดี มันจะไม่ร้อน(สำคัญเลย) และ ไม่มีแสงแยงตา

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2023, 15:47:41 »
มีหลากหลายรุ่น หลากหลายรูปทรง หลากหลายราคา หลากหลายยี่ห้อ

แนะนำให้ติดกล้องหน้า แยก กับ กล้องหลัง เพื่อความคมชัด

ผมเคยซื้อกล้องหน้า+หลังมาใช้ แล้วมันไม่ค่อยชัด(ยิ่งเวลากลางคืน) คิดภาพว่า กล้องหลังตัวเล็กนิดเดียว กล้องหน้าเลนส์ใหญ่เบ่อเริ่ม

ก็เลยแกะหล้องหน้าจากอีกคัน(เป็น 70Mai ไปติดเป็นกล้องหลังแทน ต่อไฟกับ Power Outlet ตรงไกล้ ฝาท้าย) ส่วนด้านหน้าใช้ 70Mai Pro อยู่พักนึง(แบตเสื่อม) แล้ว เปลี่ยนมาเป็น DDPai แทน

กล้องทุกตัว ในรถทุกคัน ผมสั่งมาติดตั้งเองหมด ติดตั้งไม่ยาก

ที่สำคัญ แนะนำให้ เลือกรูปแบบกล้องหน้ารถ ที่เป็นติดแปะ หรือ ดูด กับ กระจก ไม่ใช้ พวกห้อยๆ เพราะขับเร็วๆ กล้องมันจะสั่น ภาพไม่ชัด และ ถ้าไม่มีจอยิ่งดี มันจะไม่ร้อน(สำคัญเลย) และ ไม่มีแสงแยงตา

กล้องหลายรุ่น ถึงมีจอก็เลือกให้ปิดหน้าจอได้ครับ
คือ ติดแต่ตอนช่วง 5 วิแรก แล้วหน้าจอจะดับไปเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2023, 09:46:48 »

กล้องหลายรุ่น ถึงมีจอก็เลือกให้ปิดหน้าจอได้ครับ
คือ ติดแต่ตอนช่วง 5 วิแรก แล้วหน้าจอจะดับไปเลย

มีจอ ก็คือ ขนาดก็ใหญ่ตามครับ

ปัญหาคือ ถ้าไม่ใช่แบบแปะ หรือ ดูดสุญญากาศ แนบติดกระจก มันจะสั่นครับ เพราะน้ำหนักของมัน

กล้องที่ผมใช้มาหลายตัว มาจบ กับ กล้องทรงเล็ก ทรงแท่งกลมๆ ไม่ต้องใหญ่ ไม่บังสายตา ไม่เกะกะ ไม่ห้อยรุงรัง ด้วยครับ