ผู้เขียน หัวข้อ: ขยับจาก Jazz GK เป็นรถ 7 ที่นั่ง ดีไหมครับ  (อ่าน 6611 ครั้ง)

ออฟไลน์ M@ni@c

• Newbie
  • *
Re: ขยับจาก Jazz GK เป็นรถ 7 ที่นั่ง ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2023, 10:27:43 »
ถ้าซีเรียสเรื่องความปลอดภัยโดนชนท้ายขนาดนั้น
ผมว่าไปซื้อ Mu-X Active ดีกว่าไหมครับ ราคา 1.15 ล้าน
ถ้าไม่ชอบ PPV ผมว่า Xpander น่าใช้สุดละ

ส่วนเรื่องเถียงกับแฟนหรือภรรยา ผมมีประสบการณ์จะเล่าให้ฟัง
เมื่อ 4 ปีที่แล้วผมซื้อรถ
แต่เลือกคันที่ผมอยากได้ และผมก็เป็นคนจ่ายเงินผ่อนเองด้วยนะ
หลังจากที่ซื้อมา ด้วยความที่มันไม่ถูกใจภรรยาแต่แรก
มันจะมีเรื่องที่เค้าจะคอยตินู่นนี่นั่นอยู่เรื่อยๆสารพัดถ้ารถมีปัญหา
หรือแม้แต่ช่วงล่างนั่งไม่สบาย ไปเปลี่ยนโช๊คใหม่ดีขึ้น ก็เงียบไปแค่พักเดียว
ใช้ไปก็ไม่มีความสุข ไม่สบายใจ บรรยากาศมันอึมครึมบอกไม่ถูก
สุดท้ายใช้ได้ปีครึ่ง ผมขายทิ้งเลยครับ สบายใจใช้คันเก่าต่อไป
ไม่เคยขายรถแล้วรู้สึกสบายใจดีหรือตัดใจง่ายเท่าคันนี้แล้ว
คันก่อนหน้าที่ซื้อ ตอนนั้นบทบาทของเมียยังไม่เยอะในชีวิต

เจอความเห็นนี้เข้าไปความเห็นเดียว จขกท.ตัดสินใจได้เลย55

จริงครับ 555